Hava Naal Chalan Wala Cycle

14 ਸਾਲਾਂ ਦੀ ਕੁੜੀ ਨੇ ਬਣਾਇਆ ਹਵਾ ਨਾਲ ਚੱਲਣ ਵਾਲਾ
ਸਾਇਕਲ, ਇਸ ਧੀ ਲਈ ਇੱਕ ਸ਼ੇਅਰ ਜਰੂਰ ਕਰੋ

ਸਾਰੇ ਬੱਚਿਆਂ ਦੀ ਇੱਛਾ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਸਕੂਲ ਟਾਈਮ ਸਿਰ ਪਹੁੰਚਣ ਪਰ ਉਹ ਇਹ ਨਹੀ ਚਾਹੁੰਦੇ ਕਿ ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ ਸਕੂਲ ਤੁਰਕੇ ਜਾਣਾ ਪਵੇ ਸਾਡੇ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਵੀ ਅਜਿਹੇ ਬੱਚੇ ਹਨ ਜਿੰਨਾ ਨੂੰ ਵੈਨ ਦੀ ਬਜਾਏ ਗਰਮੀ ਹੋਵੇ ਜਾਂ ਸਰਦੀ ਪਰ ਸਾਈਕਲ ਤੇ ਹੀ ਸਕੂਲ ਜਾਣਾ ਪੈਦਾ ਹੈ ਸਾਰਿਆਂ ਬੱਚਿਆਂ ਦੀ ਤਰਾਂ ਓੁੜੀਸਾ ਦੀ ਇੱਕ 14 ਸਾਲ ਦੀ ਲੜਕੀ ਵੀ ਸਾਈਕਲ ਤੇ ਹੀ ਸਕੂਲ ਜਾਂਦੀ ਸੀ ਸਕੂਲ ਕਾਫ਼ੀ ਦੂਰ ਹੋਣ ਦੇ ਕਾਰਨ ਉਹ ਵਿਚਾਰੀ ਥੱਕ ਜਾਂਦੀ ਸੀ ਇਸ ਤੋਂ ਪਰੇਸ਼ਾਨ ਹੋ ਕੇ ਉਸਨੇ ਇੱਕ ਸਾਈਕਲ ਦੀ ਖੋਜ ਕੀਤੀ ਜੋ ਕਿ ਬਿਨਾਂ ਪੈਡਲਾਂ ਦੇ ਚੱਲਦੀ ਹੈ ਇਹ ਇੱਕ ਅਜਿਹੀ ਸਾਈਕਲ ਹੈ ਜੋ ਹਵਾ ਦੇ ਨਾਲ ਚੱਲਦੀ ਹੈ ਇਹ ਸੁਣਨਾ ਤੁਹਾਨੂੰ ਥੋੜਾ ਅਜੀਬ ਲੱਗ ਰਿਹਾ ਹੈ ਪਰ ਇਹ 100% ਸੱਚ ਗੱਲ ਹੈ ਇਸ 11 ਵੀਂ ਕਲਾਸ ਵਿੱਚ ਪੜਦੀ ਤੇਜਸਵਾਨੀ ਨਾਮ ਦੀ ਲੜਕੀ ਨੇ ਇਸ ਸਾਈਕਲ ਦੀ ਖੋਜ ਕਰਕੇ ਪੂਰੀ ਦੁਨੀਆਂ ਵਿੱਚ ਆਪਣਾ ਨਾਮ ਬਣਾ ਲਿਆ ਹੈ …..


ਤੇਜਸਵਾਨੀ ਦੇ ਮਨ ਵਿੱਚ ਇਹ ਖ਼ਿਆਲ ਓਦੋ ਆਇਆ ਜਦੋਂ ਉਹ ਸਾਈਕਲ ਦੀ ਦੁਕਾਨ ਤੇ ਆਪਣਾ ਸਾਈਕਲ ਰਿਪੇਅਰ ਕਰਵਾਉਣ ਗਈ ਸੀ ਉਸਨੇ ਦੇਖਿਆ ਕਿ ਕਿਸ ਤਰਾਂ ਸਾਈਕਲ ਮਕੈਨਿਕ ਏਅਰ ਗੰਨ ਨਾਲ ਸਾਈਕਲ ਦੇ ਟਾਈਰਾਂ ਨੂੰ ਠੀਕ ਕਰ ਦਿੰਦੇ ਹਨ ਫਿਰ ਉਸਨੇ ਸੋਚਿਆ ਕੀ ਜੇ ਏਅਰ ਗੰਨ ਇਹ ਕੰਮ ਕਰ ਸਕਦੀ ਹੈ ਤਾਂ ਇਸ ਨਾਲ ਸਾਈਕਲ ਵੀ ਚੱਲ ਸਕਦੀ ਹੈ ਫਿਰ ਉਸਨੇ ਇਹ ਆਈਡੀਆ ਆਪਣੇ ਪਿਤਾ ਨਵਟਰ ਗੋਚਚਾਟ ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਜਿਸਨੇ ਆਪਣੀ ਬੇਟੀ ਨੇ ਪ੍ਰੇਰਿਤ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਆਪਣੀ ਬੇਟੀ ਨੂੰ ਜਰੂਰੀ ਸਮਾਨ ਲਿਆ ਕੇ ਦਿੱਤਾ |

ਅਜਿਹਾ ਕੀ ਹੈ ਇਸ ਸਾਈਕਲ ਵਿੱਚ……
ਸਾਈਕਲ ਵਿੱਚ ਏਅਰ ਸਿਲੰਡਰ ਲੱਗਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ | ਏਅਰ ਸਿਲੰਡਰਡ ਦੀ ਮੱਦਦ ਨਾਲ ਸਾਈਕਲ ਚੱਲਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਹੁੰਦੀ ਹੈ | ਇਸ ਸਾਈਕਲ ਵਿੱਚ 6 ਗੇਅਰ ਲੱਗੇ ਹੋਏ ਹਨ | ਸਾਈਕਲ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਸਟੇਰਿੰਗ ਨੌਬ ਹੈ | ਸਾਈਕਲ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਸੇਫਟੀ ਬਾਲਵ ਵੀ ਹੈ ਜੋ ਅਤੀਰਿਕਤ ਏਅਰ ਰਿਲੀਜ ਕਰਦਾ ਹੈ |
ਤੇਜਸਵਾਨੀ ਦੀ ਖੋਜ ਬਹੁਤ ਹੀ ਵਧੀਆ ਖੋਜ ਹੈ ਇਸਦੇ ਅਨੂਵੈਸ਼ਨ ਦਾ ਮਹੱਤਵ ਇਸ ਲਈ ਵੀ ਵੱਧ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿਉਕਿ ਦੁਨੀਆਂ ਵਿੱਚ ਕੋਲਾ ,ਤੇਲ ,ਗੈਸ ,ਪੈਟਰੋਲਅਤੇ ਡੀਜਲ ਦੀ ਖਪਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ ਇਹ ਖੋਜ ਪੂਰੇ ਸਮਾਜ ਦੇ ਲਈ ਇੱਕ ਨਵੀਂ ਖੋਜ ਹੈ |

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here