ਦੁਖਦ – ਮਿਲਖਾ ਸਿੰਘ ਦਾ ਹੋਇਆ ਦਿਹਾਂਤ , ਖੇਡ ਜਗਤ ਵਿੱਚ ਸ਼ੋਗ ਦਾ ਮਹੌਲ..!!!

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ .  ਸਾਲ 2017 ਹੁਣ ਆਪਣੇ ਅੰਤ ਉੱਤੇ ਹੈ ਇਸ ਸਾਲ ਵਿੱਚ ਵੀ ਹਰ ਸਾਲ ਦੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਕਈ ਵੱਡੀਅਾਂ ਘਟਨਾਵਾਂ ਹੋਈਅਾਂ .  ਕਈ ਚੰਗੀ ਤਾਂ ਕੁੱਝ ਬੁਰੀ ਘਟਨਾਵਾਂ .  ਤੁਸੀਂ ਪੜ ਰਹੇ ਹੋਂ ‘ਦੇਸੀ  News’ ਦਾ ਅਾਰਟੀਕਲ .ਇਹ ਸਾਲ ਕੁੱਝ ਸਮਾਂ ਬਾਅਦ ਇੰਹੀ ਗੱਲਾਂ ਲੀ ਲਈ ਜਾਣਿਅਾ ਜਾਵੇਗਾ .

ਉਂਜ ਵੀ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਕਦੋਂ ਕੀ ਹੋ ਜਾਵੇ ਇਹ ਕੋਈ ਨਹੀਂ ਦੱਸ ਸਕਦਾ ਹੈ .  ਅਕਸਰ ਅਚਾਨਕ ਹੀ ਅਜਿਹੀਅਾਂ ਘਟਨਾਵਾਂ ਹੋ ਜਾਂਦੀਅਾਂ ਹਨ ਜਿਸਦੇ ਬਾਅਦ ਲੱਗਦਾ ਹੈ ਕਿ ਕਿੰਨਾ ਕੁੱਝ ਖੋਹ ਗਿਆ ਹੈ .  ਗੱਲ ਜੇਕਰ ਸਮਾਚਾਰ ਦੀਆਂ ਕਰੀਏ ਤਾਂ ਇਸ ਸਾਲ ਕਈ ਵੱਡੀ ਹਸਤੀਆਂ ਇਹ ਦੁਨੀਆਂ ਛੱਡਕੇ ਚੱਲੀਅਾਂ ਗਈਅਾਂ .  (ਤੁਸੀਂ ਪੜ ਰਹੇ ਹੋਂ ‘ਦੇਸੀ  News’ ਦਾ ਅਾਰਟੀਕਲ ) ਇਹਨਾਂ ਹਸਤੀਆਂ ਵਿੱਚ ਦੁਨੀਆਂ  ਦੇ ਸਾਰੇ ਜਗਤ  ਦੇ ਲੋਕ ਸ਼ਾਮਿਲ ਹਨ .  ਕੀ ਖੇਡ ਕੀ ਸਿਨੇਮਾ ?  ਕੱਲ  ਵੀ ਖੇਡ ਜਗਤ ਵਲੋਂ ਬੜੀ ਹੀ ਬੁਰੀ ਖਬਰ ਆਈ .

ਭਾਰਤ  ਦੇ ਪੂਰਵ ਟੇਸਟ ਕਰਿਕੇਟਰ ਏਜੀ ਮਿਲਖਾ ਸਿੰਘ  ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਚੇਂਨਈ  ਦੇ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿੱਚ ਦਿਲ ਦਾ ਦੌਰਾ ਪੈਣ ਨਾਲ ਨਿਧਨ ਹੋ ਗਿਆ .  ਪਰਵਾਰਿਕ ਸੂਤਰਾਂ ਨੇ ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੱਤੀ .  ਉਹ 75 ਸਾਲ  ਦੇ ਸਨ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ  ਦੇ  ਪਰਵਾਰ ਵਿੱਚ ਪਤਨੀ ,  ਇੱਕ ਪੁੱਤ ਅਤੇ ਇੱਕ ਪੁਤਰੀ ਹੈ .  ਮਿਲਖਾ ਸਿੰਘ  ਨੇ ਸੱਠ  ਦੇ ਦਸ਼ਕ  ਦੇ ਸ਼ੁਰੂ ਵਿੱਚ ਭਾਰਤ  ਦੇ ਵੱਲੋਂ ਚਾਰ ਟੇਸਟ ਮੈਚ ਖੇਡੇ ਸਨ .  ਉਨ੍ਹਾਂ  ਦੇ  ਵੱਡੇ ਭਰਾ ਏਜੀ ਕ੍ਰਿਪਾਲ ਸਿੰਘ  ਨੇ ਵੀ ਦੇਸ਼  ਦੇ ਵੱਲੋਂ 14 ਟੇਸਟ ਮੈਚਾਂ ਵਿੱਚ ਖੇਡੇ ਸਨ .  ਇੰਗਲੈਂਡ  ਦੇ ਖਿਲਾਫ 1961 – 62 ਵਿੱਚ ਇੰਗਲੈਂਡ  ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਇੱਕ ਟੇਸਟ ਮੈਚ ਵਿੱਚ ਇਹ ਦੋਨਾਂ ਭਰਾ ਖੇਡੇ ਸਨ .

ਬਾਏਂ ਹੱਥ  ਦੇ ਓਪਨਰ ਬੱਲੇਬਾਜ ਅਤੇ ਕੁਸ਼ਲ ਖੇਤਰ ਰੱਖਿਅਕ ਮਿਲਖਾ ਸਿੰਘ  ਨੇ 17 ਸਾਲ ਦੀ ਉਮਰ ਵਿੱਚ ਰਣਜੀ ਟਰਾਫੀ ਖਰਡਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਆਪਣੇ 18ਵੇਂ ਜਨਮਦਿਨ  ਦੇ ਤੁਰੰਤ ਬਾਅਦ ਆਪਣਾ ਪਹਿਲਾ ਟੇਸਟ ਮੈਚ ਖੇਡਿਆ .  ਮਦਰਾਸ  ( ਹੁਣ ਤਮਿਲਨਾਡੁ )   ਦੇ ਵੱਲੋਂ ਰਣਜੀ ਟਰਾਫੀ ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਅੱਛਾ ਪ੍ਦਰਸ਼ਨ ਰਿਹਾ .  ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ 88 ਪਹਿਲਾਂ ਸ਼੍ਰੇਣੀ ਮੈਚਾਂ ਵਿੱਚ 4324 ਰਣ ਬਨਾਏ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਅੱਠ ਸ਼ਤਕ ਸ਼ਾਮਿਲ ਹਨ .

ਉਨ੍ਹਾਂ  ਦੇ  ਨਿਧਨ ਉੱਤੇ ਪੂਰਵ ਭਾਰਤੀ ਕਪਤਾਨ ਬਿਸ਼ਨ ਸਿੰਘ  ਬੇਦੀ ਨੇ ਸੋਗ ਵਿਅਕਤ ਕੀਤਾ .  ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਟਵਿਟਰ ਉੱਤੇ ਲਿਖਿਆ ,  ਆਪਣੇ ਜਮਾਣੇ ਦੇ ਸਭ ਤੋਂ ਅਾਕਰਮਕ  ਬੱਲੇਬਾਜ ਏਜੀ ਮਿਲਖਾ ਸਿੰਘ  ਨਹੀਂ ਰਹੇ . ਗੁਰੂ ਮਿਹਰ ਕਰੇ .   ਪਰਿਵਾਰ ਅਤੇ ਸਾਰੇ ਖੇਡ  ਜਗਤ ਵਿੱਚ ਸ਼ੋਗ ਦਾ ਮਹੋਲ ਹੈ . ਪ੍ਮਾਤਮਾ ੳੁਹਨਾਂ ਨੂੰ ਅਾਪਣੇ ਚਰਨਾ ਚ ਨਿਵਾਸ ਬਖਸੇ.

Shaukeen_Punjabi do not own the copyright of this video, we are posting this video only for entertainment purpose if the original copyright holder of this video want us to remove this video just mail us at shaukeenpunjabiofficial@gmail.com

LEAVE A REPLY