ਕੁੜੀਆਂ ਇਹ ਪੋਸਟ ਜਰੂਰ ਦੇਖਣ ਨਹੀਂ ਤਾਂ ਪਛਤਾਉਣ ਗੀਆਂ ਸਾਰੀ ਉਮਰ .. ਦੇਖੋ …..

ਵਿਆਹ ਦਾ ਬੰਧਨ ਇੱਕ ਅਜਿਹਾ ਰਿਸ਼ਤਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਜਿੱਥੇ ਸਭ ਕੁੱਝ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਉੱਤੇ ਟਿਕਿਆ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਕਿਸੇ ਵੀ ਰਿਸ਼ਤੇ ਲਈ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਦਾ ਹੋਣਾ ਬਹੁਤ ਜ਼ਰੂਰੀ ਹੈ। ਜਦੋਂ ਇੱਕ ਮੁੰਡਾ – ਕੁੜੀ ਮਿਲਦੇ ਹਨ,  ਇੱਕ – ਦੂਜੇ ਨੂੰ ਜਾਣਦੇ ਹਨ,  ਪਛਾਣਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਫਿਰ ਵਿਆਹ ਕਰਦੇ ਹਨ ਅਜਿਹੇ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਦੂਜੇ ਨੂੰ ਜਾਣਨੇ ਦਾ ਇਹ ਸਮਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਆਪਣੇ ਪਾਰਟਨਰ ਦੀਆਂ ਆਦਤਾਂ ਤੋਂ ਜਾਣੂ ਕਰਾ ਦਿੰਦਾ ਹੈ।

Marital affair

ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਕਦੋਂ ਗ਼ੁੱਸਾ ਆਉਂਦਾ ਹੈ ਕਦੋਂ ਪਿਆਰ,  ਕੀ ਪਸੰਦ ਹੈ ਕੀ ਨਹੀਂ,  ਉਹ ਪਰਸਨਲ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਵਿੱਚ ਕਿਵੇਂ ਹਨ,  ਚੰਗੀ-ਬੁਰੀ ਸਭ ਕੁੱਝ ਕਾਫ਼ੀ ਹੱਦ ਤੱਕ ਸਮਝ ਵਿੱਚ ਆਉਣ ਲੱਗਦਾ ਹੈ ਪਰ ਇਹ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਹੈ,  ਹਮੇਸ਼ਾ ਸਿੱਧੀ ਨਹੀਂ ਚੱਲਦੀ,  ਰਸਤੇ ਵਿੱਚ ਲੜਖੜਾ ਦੇ ਰਹਿਣਾ ਆਦਤ ਹੈ ਇਸ ਦੀ ਅਤੇ ਵਧੀਆ ਵੀ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਦੇ ਉਤਾਰ – ਚੜ੍ਹਾਅ ਤੁਹਾਨੂੰ ਮਜ਼ਬੂਤ ਬਣਾਉਂਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਅੱਗੇ ਆਉਣ ਵਾਲੀ ਪਰੇਸ਼ਾਨੀਆਂ ਤੋਂ ਲੜਨਾ ਸਿਖਾਉਂਦੇ ਹਨ।

Marital affair

ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਪਤੀ ਪਤਨੀ ਦੀ ਰਿਸ਼ਤਾ ਸੱਤ ਜਨਮ ਦਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ,  ਜੇਕਰ ਇਮਾਨਦਾਰੀ ਨਾਲ ਇਸ ਰਿਸ਼ਤੇ ਨੂੰ ਨਿਭਾਇਆ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਇਹ ਜਨਮਾਂ ਜਨਮ ਦਾ ਵੀ ਬਣ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਪਰ ਅਜੋਕਾ ਸੱਚ ਇਹ ਨਹੀਂ ਹੈ,  ਇੱਥੇ ਤਾਂ ਇੱਕ ਜਨਮ ਵਿੱਚ ਹੀ ਕਈ ਵਿਆਹ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ।  ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਬਦਲਦੇ ਲਾਇਫਸਟਾਇਲ ਨੂੰ ਵੀ ਇਸ ਦੀ ਵਜ੍ਹਾ ਮੰਨਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ,  ਕੋਈ ਵੀ ਰਿਲੇਸ਼ਨਸ਼ਿਪ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਦੀ ਡੋਰ ਉੱਤੇ ਟਿਕਿਆ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਜੇਕਰ ਗੱਲ ਪਤੀ-ਪਤਨੀ  ਦੇ ਰਿਸ਼ਤੇ ਦੀ ਹੈ ਤਾਂ ਇਹ ਹੋਰ ਵੀ ਜ਼ਰੂਰੀ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਅਕਸਰ ਅਜਿਹਾ ਵੇਖਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਵਿਆਹ  ਦੇ ਕੁੱਝ ਸਾਲਾਂ ਬਾਅਦ ਪਤੀ ਅਤੇ ਪਤਨੀ ਦੇ ਵਿੱਚ ਦੂਰੀਆਂ ਵਧਣ ਲੱਗਦੀਆਂ ਹਨ,  ਇੱਥੇ ਤੱਕ ਕਿ ਆਦਤਾਂ ਵਿੱਚ ਵੀ ਬਦਲਾਅ ਆਉਣ ਲੱਗਦਾ ਹੈ।

ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਵੀ ਆਪਣੇ ਪਤੀ ਦੀਆਂ ਆਦਤਾਂ ਵਿੱਚ ਲਗਾਤਾਰ ਬਦਲਾਅ ਵੇਖ ਰਹੇ ਹੋ ਅਤੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਉੱਤੇ ਸ਼ੱਕ ਹੈ,  ਤਾਂ ਇਨ੍ਹਾਂ ਤਰੀਕਿਆਂ ਨੂੰ ਆਪਣਾ ਕੇ ਤੁਸੀਂ ਪਤਾ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਅਫੇਇਰ ਕਿਤੇ ਤਾਂ ਨਹੀਂ ਚੱਲ ਰਿਹਾ। ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਆਪਣੇ ਪਤੀ ਦੇ ਫ਼ੋਨ ਦਾ ਪਾਸਵਰਡ ਪਤਾ ਚੱਲ ਗਿਆ ਹੋਵੇ ਅਤੇ ਕੁੱਝ ਦਿਨ ਬਾਅਦ ਤੁਸੀਂ ਵੇਖੋ ਕਿ ਤੁਹਾਡੇ ਪਤੀ ਨੇ ਪਾਸਵਰਡ ਬਦਲ ਲਿਆ ਹੈ ਤਾਂ ਤੁਹਾਡਾ ਪਤੀ ਸ਼ੱਕ ਦੇ ਦਾਇਰੇ ਵਿੱਚ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਫ਼ੋਨ ਦੀ ਚੈਟ ਡਿਲੀਟ ਕਰਨਾ ਵੀ ਅਫੇਇਰ ਦੇ ਵੱਲ ਇਸ਼ਾਰਾ ਕਰਦਾ ਹੈ।

Marital affair

ਮੁੰਡੇ ਹਮੇਸ਼ਾ raf and taf  ਰਹਿਣਾ ਹੀ ਪਸੰਦ ਕਰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਕੱਪੜਿਆਂ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਉਹ ਉਦੋਂ ਕਾਂਸ਼ਿਅਸ ਹੁੰਦੇ ਹੈ,  ਜਦੋਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਕਿਸੇ ਫੰਕਸ਼ਨ ਵਿੱਚ ਜਾਣਾ ਹੋ। ਜੇਕਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਡਰੈੱਸਿੰਗ ਸੇਂਸ ਇੱਕ ਦਮ ਤੋਂ ਬਦਲ ਜਾਵੇ ਅਤੇ ਸ਼ੀਸ਼ੇ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਖੜ੍ਹੇ ਹੋਕੇ ਆਪਣੇ ਉੱਤੇ ਖ਼ਾਸ ਧਿਆਨ ਦਿਓ ਤਾਂ ਸਮਝ ਜਾਓ ਦਾਲ ਵਿੱਚ ਜ਼ਰੂਰ ਕੁੱਝ ਕਾਲ਼ਾ ਹੈ। ਕਿਸੇ ਵੀ ਰਿਸ਼ਤੇ ਨੂੰ ਸਮਾਂ ਦੇਣ ਨਾਲ ਪਤੀ – ਪਤਨੀ ਨੂੰ ਇੱਕ ਦੂਜੇ  ਦੇ ਨਾਲ ਦਾ ਅਹਿਸਾਸ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਪਰ ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡਾ ਪਤੀ ਪਹਿਲਾਂ ਦੇ ਮੁਕਾਬਲੇ ਸਮਾਂ ਦੇਣਾ ਘੱਟ ਕਰ ਦੇ,  ਜਾਂ ਫਿਰ ਗੱਲ – ਗੱਲ ਵਿੱਚ ਇਹ ਜਤਾਉਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰੇ ਕਿ ਉਹ ਬੀਜੀ ਹੈ,  ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਉਸ ਦੇ ਇਸ਼ਾਰੇ ਨੂੰ ਅਣਡਿੱਠਾ ਕਰਨ ਦੀ ਗ਼ਲਤੀ ਨਾ ਕਰੋ।

ਜੇਕਰ ਪਤੀ ਤੁਹਾਡੇ ਕਰੀਬ ਆਉਣ ਉੱਤੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਨੀਂਦ ਆਉਣ ਅਤੇ ਥਕਾਵਟ ਦਾ ਬਹਾਨਾ ਬਣਾਏ,  ਤਾਂ ਸਮਝ ਜਾਓ ਕਿ ਉਸ ਦਾ ਤੁਹਾਡੇ ਚ ਕੋਈ  ਨਹੀਂ। ਅੱਜ ਸਮਾਂ ਬਦਲ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿਸੇ ਵੀ ਰਿਸ਼ਤੇ ਵਿੱਚ ਜ਼ਰੂਰਤ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਨਾ ਤਾਂ ਦਖ਼ਲ ਦਿਓ ਨਾ ਹੀ ਜ਼ਿਆਦਾ ਢੇਲ। ਰਿਸ਼ਤੇ ਨੂੰ ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਤੱਕ ਸੰਭਾਲਣ ਲਈ ਪਿਆਰ,  ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਅਤੇ ਪਤੀ-ਪਤਨੀ ਦੇ ਵਿੱਚ ਇੱਕ  personal space ਜ਼ਰੂਰ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਤਾਂਕਿ ਦੋਨਾਂ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਆਪਣੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਜੀਉਣ ਦਾ ਮੌਕਾ ਆਪਣੇ ਆਪਣੇ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਮਿਲ ਸਕੇ ।

LEAVE A REPLY