MOdi Di Photo Whatsapp Tye Paun te Jail Panhunchya eha Munda

ਮੋਦੀ ਦੀ ਫੋਟੋ WhatsApp ਤੇ ਪਾਉਣ ਤੇ ਜੇਲ ਪਹੁੰਚਿਆ ਇਹ ਮੁੰਡਾ

MOdi Di Photo Whatsapp Tye Paun te Jail Panhunchya eha Munda

ਸਹਾਰਨਪੁਰ ਜਿਲ੍ਹੇ ਦੇ ਖੇਰਾ ਮੇਵਾਤ ‘ਚ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ 19 ਸਾਲਾਂ ਸ਼ਾਕਿਬ ਉੱਤੇ ਪੀਐਮ ਮੋਦੀ ਦੀ ਵਟਸਐਪ ਉੱਤੇ ਫੋਟੋ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰਨ ਦਾ ਇਲਜ਼ਾਮ ਹੈ। ਦਰਅਸਲ ਫੋਟੋ ਦੇ ਨਾਲ ਕੁੱਝ ਛੇੜਛਾੜ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਸ ਨੂੰ ਸ਼ੇਅਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ । ਇਸ ਦੀ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਹਰਿਆਣੇ ਦੇ ਫਤਿਹਾਬਾਦ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਦੇ ਬੀਜੇਪੀ ਕਰਮਚਾਰੀ ਮੁਕੇਸ਼ ਕੁਮਾਰ ਨੇ ਕੀਤੀ ਸੀ । ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਦੇ ਬਾਅਦ 18 ਨਵੰਬਰ ਨੂੰ ਸ਼ਾਕਿਬ ਨੂੰ ਟੋਹਾਣਾ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕਰ ਲਿਆ ਸੀ ।

ਸ਼ਾਕਿਬ ਆਪਣੇ ਘਰ ਵਾਲਿਆਂ ਨੂੰ ਸਮਾਰਟਫੋਨ ਦਵਾਉਣ ਦੀ ਜ਼ਿੱਦ ਕਰ ਰਿਹਾ ਸੀ । 19 ਸਾਲ ਦਾ ਸ਼ਾਕਿਬ 6 ਦਿਨ ਤੱਕ ਸਮਾਰਟਫੋਨ ਲਈ ਭੁੱਖਾ ਰਿਹਾ ਸੀ । ਹੁਣ ਉਹ ਹਰਿਆਣਾ ਦੀ ਹਿਸਾਰ ਜੇਲ੍ਹ ਵਿੱਚ ਹੈ। ਜੇਲ੍ਹ ਅਤੇ ਉਸਦੇ ਘਰ ਦੇ ਵਿੱਚ ਦੀ ਦੂਰੀ 270 ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਦੀ ਹੈ । ਸ਼ਾਕਿਬ ਯੂਪੀ ਦੇ ਸਹਾਰਨਪੁਰ ਜਿਲ੍ਹੇ ਦੇ ਖੇਰਾ ਮੇਵਾਤ ਦਾ ਰਹਿਣ ਵਾਲਾ ਹੈ ।

ਟੋਹਾਣਾ ਪੁਲਿਸ ਦੀ ਟੀਮ ਨੇ ਸ਼ਾਕਿਬ ਨੂੰ ਉਤਰਾਖੰਡ ਦੇ ਸ਼ਾਹਪੁਰ – ਕਲਿਆਣਪੁਰ ਪਿੰਡ ਤੋਂ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਇੱਥੇ ਉਹ ਟੇਲਰ ਦਾ ਕੰਮ ਕਰਦਾ ਸੀ। ਹੁਣ ਸ਼ਾਕਿਬ ਨੂੰ 14 ਦਿਨਾਂ ਦੀ ਕਾਨੂੰਨੀ ਹਿਰਾਸਤ ਵਿੱਚ ਰੱਖਿਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਸ਼ਾਕਿਬ ਦੀ 45 ਸਾਲ ਦੀ ਮਾਂ ਜੂਲੀ ਖਾਨ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ‘ਛੇ ਦਿਨ ਤੱਕ ਇੱਕ ਰੋਟੀ ਵੀ ਨਹੀਂ ਖਾਈ ਸੀ ਉਸ ਨੇ ਟਚ ਫੋਨ ਖਰੀਦਣ ਦੀ ਜਿਦ ਵਿੱਚ’ । ਸ਼ਾਕਿਬ ਦੇ ਪਿੰਡ ਖੇਰਾ ਮੇਵਾਤ ਦੇ 44 ਸਾਲ ਦੇ ਮਹਿਮੂਦ ਹਸਨ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਪਿੰਡ ਦੀ ਆਬਾਦੀ ਕਰੀਬ 8,000 ਦੀ ਹੈ । ਜਿਆਦਾਤਰ ਲੋਕ ਪੜ੍ਹੇ ਲਿਖੇ ਨਹੀਂ ਹਨ।

ਪਿੰਡ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਹੀ ਘੱਟ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਕੋਲ ਸਮਾਰਟਫੋਨ ਹਨ । ਇਸ ਦਾ ਕਾਰਨ ਹੈ ਕਿ ਜਿਆਦਾਤਰ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਕਮਾਈ 100 ਤੋਂ 200 ਰੁਪਏ ਰੋਜਾਨਾ ਦੀ ਹੈ । ਇੰਨੀ ਘੱਟ ਕਮਾਈ ਵਿੱਚ ਕਿਵੇਂ ਸਮਾਰਟਫੋਨ ਲੈ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਸ਼ਾਕਿਬ ਦੀ ਮਾਂ ਜੂਲੀ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ 4 ਮਹੀਨੇ ਪਹਿਲਾਂ ਉਸਨੇ ਫੋਨ ਦੀ ਮੰਗ ਕੀਤੀ ਸੀ, ਸ਼ਾਕਿਬ ਦੇ ਪਿਤਾ ਸਲੀਮ ( 47 ) ਇੱਕ ਮਹੀਨੇ ਵਿੱਚ 6,000 ਤੋਂ 8,000 ਰੁਪਏ ਕਮਾਉਂਦੇ ਹਨ । ਸ਼ਾਕਿਬ 7,500 ਰੁਪਏ ਦੇ ਫੋਨ ਦੀ ਮੰਗ ਕਰ ਰਿਹਾ ਸੀ ।

ਸ਼ਾਕਿਬ ਤੀਜੀ ਕਲਾਸ ਤੱਕ ਪੜ੍ਹਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ ਅਤੇ ਉਹ ਆਪਣੇ ਪੰਜ ਭਰਾ – ਭੈਣਾਂ ਵਿੱਚ ਚੌਥੇ ਨੰਬਰ ਦਾ ਹੈ । ਜੇਲ੍ਹ ਵਿੱਚ ਬੇਟੇ ਨੂੰ ਮਿਲਣ ਆਏ ਸ਼ਾਕਿਬ ਦੇ ਪਿਤਾ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅਸੀਂ ਲਾਉਣ ਲੈ ਕੇ ਉਸ ਨੂੰ ਫੋਨ ਖਰੀਦ ਕੇ ਦਿੱਤਾ ਸੀ। ਉਹ ਬੱਚਾ ਹੈ, ਉਸਨੂੰ ਕੀ ਪਤਾ ਫੋਨ ਉੱਤੇ ਕੀ ਨਹੀਂ ਕਰਨਾ ਹੈ । ਸ਼ਾਕਿਬ ਦੇ ਪਿਤਾ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਜਦੋਂ ਜੇਲ੍ਹ ਵਿੱਚ ਉਸ ਨੂੰ ਮਿਲਣ ਪੁੱਜੇ ਤਾਂ ਉਹ ਬਹੁਤ ਰੋਇਆ । ਉਹ ਸਿਰਫ ਇੱਕ ਬੱਚਾ ਹੈ । ਮੈਂ ਘਬਰਾ ਰਿਹਾ ਹਾਂ । ਹਰਿਆਣਾ ਮੇਰੇ ਲਈ ਨਵਾਂ ਹੈ । ਮੈਂ ਨਹੀਂ ਜਾਣਦਾ ਕਿ ਮੈਂ ਉਸਨੂੰ ਕਿਵੇਂ ਜ਼ਮਾਨਤ ‘ਤੇ ਜੇਲ੍ਹ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਲੈ ਕੇ ਆਵਾਂਗਾ।

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here