Mil Gya Bharat Di Gulami Daa Sab To Vada Dastavej...... Padh K Rhye Jao Gye Heraan

ਮਿਲ ਗਿਆ ਭਾਰਤ ਦੀ ਗੁਲਾਮੀ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ । ਪੜ੍ਹਨ ਦੇ ਬਾਅਦ ਦਿਮਾਗ ਦੀ ਬੱਤੀ ਜਗ ਜਾਵੇਗੀ

ਦੋਸਤੋ ਸਾਲ 1953 ਵਿੱਚ ਭਾਰਤ  ਦੇ ਇੱਕ ਵਿਅਕਤੀ ”ਸ਼੍ਰੀ ਰਾਮ ਨਰਾਇਣ”  ਦੇ ਇੱਕ ਪ੍ਰਸ਼ਨ ਕਿ  ( ਬਰਿਟਿਸ਼ ਰਾਸ਼ਟਰੀਇਤਾ ਅਧਿਨਿਯਮ 1948  ਦੇ ਤਹਿਤ ਭਾਰਤੀ ਨਾਗਰਿਕਾਂ ਦੀ ਹਾਲਤ ਕੀ ਹੈ  ਦੇ ਜਵਾਬ ਵਿੱਚ ਭਾਰਤ  ਦੇ ਵਿਦੇਸ਼ ਮੰਤਰਾਲਾ  ਨੇ ਵਰਤਮਾਨ ਵਿੱਚ ਵੀ ਭਾਰਤ  ਦੇ ਗੁਲਾਮ ਹੋਣ ਦੀ ਗੱਲ ਨੂੰ ਸਵੀਕਾਰ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਪੱਤਰ  ਦੇ ਜਵਾਬ ਵਿੱਚ ਬਰੀਟੀਸ਼ ਸਰਕਾਰ  ਦੇ under secretary ਦਾ ਪੱਤਰ ਪੇਸ਼ ਕੀਤਾ  ।

ਪਹਿਲਾਂ ਤੁਸੀ ਪੱਤਰ  ਦੇ ਜਵਾਬ ਦਾ ਪੰਜਾਬੀ ਵਿੱਚ ਅਨੁਵਾਦ ਪੜ੍ਹੋ।  ਬਾਕੀ ਪੂਰਾ ਪੱਤਰ ਹੇਠਾਂ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ  ।

ਤੁਹਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਭੇਜੇ ਗਏ ਪੱਤਰ ਤਾਰੀਖ਼ 5 ਸਿਤੰਬਰ 1953 ਵਿੱਚ ਮੈਨੂੰ ਇਹ ਕਹਿਣ ਦਾ ਨਿਰਦੇਸ਼ ਹੋਇਆ ਹੈ ਕਿ “ਬਰਿਟਿਸ਼ ਰਾਸ਼ਟਰੀਇਤਾ ਅਧਿਨਿਯਮ 1948 ਦੀ ਧਾਰਾ ਇੱਕ  ( 1 )   ਦੇ ਤਹਿਤ ਭਾਰਤ ਦਾ ਹਰ ਇੱਕ ਨਾਗਰਿਕ ਅੱਜ ਵੀ ਬਰੀਟੀਸ਼ ਕਨੂੰਨ ਦਾ ਵਿਸ਼ਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਹਾਲਤ ਵਿੱਚ ਭਾਰਤ  ਦੇ ਗਣਤੰਤਰ   ( ਆਜ਼ਾਦ )  ਹੋਣ  ਦੇ ਬਾਅਦ ਕੋਈ ਤਬਦੀਲੀ ਨਹੀਂ ਹੋਇਆ ਹੈ

Mil Gya Bharat Di Gulami Daa Sab To Vada Dastavej...... Padh K Rhye Jao Gye Heraan1

ਮਿੱਤਰੋ ਇਹ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ ਯੋਗੇਸ਼ ਮਿਸ਼ਰ ( ਵਕੀਲ ਅਤੇ ਸਵਿਧਾਨ ਖੋਜਕਾਰ )  ਦੀ ਵੇਬਸਾਈਟ ਤੋਂ ਲਿਆ ਗਿਆ ਹੈ ਉਨ੍ਹਾਂ  ਦੇ  ਦੁਆਰਾ ਭਾਰਤ  ਦੇ ਸੰਵਿਧਾਨ ਉੱਤੇ ਕੀਤੇ ਗਏ ਸ਼ੋਧਕਾਰਿਆ  ਦੇ ਹੋਰ ਵੀ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ ਜੋ ਕਿ ਭਾਰਤ ਦੀ ਗੁਲਾਮੀ  ਦੇ ਵਿਸ਼ਾ ਵਿੱਚ ਹੋਣਗੇ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਮੈਂ ਥੋੜ੍ਹੇ – ਥੋੜ੍ਹੇ ਸਮਾਂ ਬਾਅਦ ਆਪਣੀ website ਉੱਤੇ Upload ਕਰਦਾ ਰਹਾਂਗਾ।  ਕ੍ਰਿਪਿਆ ਕੋਈ ਵੀ ਇਸ ਦਸਤਾਵੇਜਾਂ ਦਾ ਦੁਰਪਯੋਗ ਕਰਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਨਹੀਂ ਕਰੇ,  ਨਹੀਂ ਤਾਂ ਮਜਬੂਰਨ ਮੈਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ  ਦੇ  ਵਿਰੁੱਧ ਕਾਨੂੰਨੀ ਕਾਰਵਾਈ ਕਰਨੀ ਪਵੇਗੀ  ।

ਇੱਕ ਦੂਜਾ ਪ੍ਰਮਾਣ ਜਿਸਦੇ ਨਾਲ ਸਿੱਧ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਭਾਰਤ ਹੁਣੇ ਵੀ ਗੁਲਾਮ ਹੈ

ਭਰਾ ਰਾਜੀਵ ਦਿਕਸ਼ਿਤ  ਜੀ  ਦੇ ਵਿਖਿਆਨ ਉੱਤੇ ਆਧਾਰਿਤ ਹਿਸਾਰ  ਦੇ ਆਰ ਟੀ ਆਈ ਏਕਟਿਵਿਸਟ ਸ਼੍ਰੀ ਰਾਹੁਲ ਸਹਰਾਵਤ ਜੀ  ਨੇ ਬਰੀਟੇਨ ਦੀ ਰਾਣੀ ਦੀ ਭਾਰਤ ਯਾਤਰਾ ਉੱਤੇ ਭਾਰਤ ਸਰਕਾਰ ਵਲੋਂ ਮੰਗੀ ਸੀ ਜਾਣਕਾਰੀ  ।  27 ਦਿਸੰਬਰ 2013 ਨੂੰ ਸੂਚਨਾ  ਦੇ ਅਧਿਕਾਰ  ਦੇ ਤਹਿਤ ਮੰਗੀ ਸੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਸਰਵਪ੍ਰਥਮ ਭਾਰਤ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਅਜਿਹੀ ਕਿਸੇ ਵੀ ਸੂਚਨਾ ਦੇਣ ਤੋਂ ਸਾਫ਼ ‍ਮਨਾਂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਸੀ ਪਰ ਰਾਜੀਵ ਭਰਾ ਵਲੋਂ ਪ੍ਰੇਰਿਤ ਰਾਹੁਲ ਜੀ ਨੇ ਹੋਂਸਲਾ ਨਹੀਂ ਖੋਇਅਾ ਸੂਚਨਾ ਕਮਿਸ਼ਨ ਵਲੋਂ ਇਸ ਸੱਚ ਨੂੰ ਪ੍ਰਮਾਣਿਤ  ਕਰਣ ਲਈ ਲਗਾਤਾਰ 2 ਸਾਲ ਤੱਕ ਸੰਘਰਸ਼ ਕੀਤਾ ਅੰਤ ਵਿੱਚ ਸੂਚਨਾ ਕਮਿਸ਼ਨ  ਦੇ ਦਖਲ  ਦੇ ਬਾਅਦ ਵਿਦੇਸ਼ ਮੰਤਰਾਲਾ  ਵਿੱਚ ਗੋਲ ਮੋਲ ਕਰਕੇ ਜਵਾਬ ਦਿੱਤਾ ਹੈ  ।

ਸੂਚਨਾ ਅਧਿਕਾਰ ਅਧਿਨਿਯਮ 2005  ਦੇ ਤਹਿਤ ਮੰਗੀ ਗਈ ਸੂਚਨਾ ਦਾ ਟੀਕਾ ਇਸ ਪ੍ਰਕਾਰ ਹੈ  :  –

ਦਿੱਨ 27 ਦਿਸੰਬਰ 2013

1.  ਕੀ ਬਰੀਟੇਨ  ਦੇ ਰਾਜੇ ਰਾਣੀ ਨੂੰ ਭਾਰਤ ਆਉਣ ਲਈ ਬੀਜਿਆ ਪਾਸਪੋਰਟ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੈ  ?

2. ਕੀ ਬਰੀਟੇਨ ਦੀ ਮਹਾਰਾਣੀ ਬਿਨਾਂ ਵਿਜ਼ੇ  ਦੇ ਭਾਰਤ ਆਈ ਸੀ  ?

3. ਬਰੀਟੇਨ ਦੀ ਮਹਾਰਾਣੀ ਨੂੰ ਭਾਰਤ ਆਉਣ ਲਈ ਅਖੀਰ ਕਿਉਂ ਨਹੀਂ ਵਿਜ਼ੇ ਦੀ ਲੋੜ ਹੁੰਦੀ ਹੈ  ?

4. ਕੀ ਭਾਰਤ  ਦੇ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਅਤੇ ਪ੍ਰਧਾਨਮੰਤਰੀ ਨੂੰ ਬਰੀਟੇਨ ਜਾਣ ਲਈ ਵਿਜ਼ੇ ਪਾਸਪੋਰਟ ਦੀ ਲੋੜ ਹੁੰਦੀ ਹੈ  ?

ਕ੍ਰਿਪਾ ਉਪਰੋਕਤ ਸੂਚਨਾ ਦੀ ਤਸਦੀਕੀ ਪ੍ਰਤੀ ਉਪਲੱਬਧ ਕਰਵਾਏ  ।

ਮੰਗੀ ਗਈ ਸੂਚਨਾ ਦਾ ਟੀਕਾ  >  >

Mil Gya Bharat Di Gulami Daa Sab To Vada Dastavej...... Padh K Rhye Jao Gye Heraan2,

ਭਾਰਤ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਵਿਦੇਸ਼ ਮੰਤਰਾਲੇ ਦਾ ਜਵਾਬ

ਪ੍ਸਨ ਨੰ. 1 ਤੋਂ 3 ਦਾ ਜਵਾਬ ਬਿ੍ਟੇਨ ਦੀ ਵੈਬ ਸਾਇਟ ਤੇ ੳੁਪਲਬਦ ਹੈ.

( ਮਤਲੱਬ ਭਾਰਤ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਇਹ ਸਵੀਕਾਰ ਕੀਤਾ ਹੈ ਦੀ ਬਰੀਟੇਨ ਦੀ ਰਾਣੀ ਬਿਨਾਂ ਵਿਜ਼ੇ  ਦੇ ਭਾਰਤ ਆਈ ਸੀ ਨਹੀਂ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਜਵਾਬ ਸਰਲ ਅਤੇ ਸਿੱਧਾ ਹੁੰਦਾ ਪਰ ਆਪਣੇ ਦਸਤਾਵੇਜ਼  ਦੇ ਦੁਆਰਾ ਸੱਚ ਨੂੰ ਭਾਰਤ ਸਰਕਾਰ ਨਹੀਂ ਦੱਸਣਾ ਚਾਹੁੰਦੀ ।  )  ਹੁਣ ਪ੍ਰਸ਼ਨ ਇਹ ਹੈ ਬਰੀਟੇਨ ਦੀ ਰਾਣੀ ਆਈ ਸੀ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਸੂਚਨਾ ਮੰਗੀ ਗਈ ਭਾਰਤ ਸਰਕਾਰ ਤੋਂ ਲੇਕਿਨ ਜਵਾਬ ਦੇਵੇਗੀ ਬਰੀਟੇਨ ਦੀ ਵੇਬਸਾਈਟ  ।

ਅਾਖਿਰ ਕੈਸੀ ਏ ਅਜ਼ਾਦੀ ਕੈਸਾ ਇਹ ਗੰਣਤੰਤਰ

ਪ੍ਰਸ਼ਨ ਗਿਣਤੀ 4 ਦਾ ਜਵਾਬ ਬਿਲਕੁਲ ਸਪਸ਼ਠ ਹੈ ਕਿ ਬਰੀਟੇਨ ਵਿੱਚ ਪਰਵੇਸ਼  ਹੇਤੂ ਭਾਰਤ  ਦੇ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ,  ਪ੍ਰਧਾਨਮੰਤਰੀ ਨੂੰ ਵਿਜ਼ੇ ਪਾਸਪੋਰਟ ਦੀ ਲੋੜ ਹੁੰਦੀ ਹੈ  ।

ਸਰਕਾਰ ਦੁਅਾਰਾ  r.t.i. ਦਾ ਜਵਾਬ

Mil Gya Bharat Di Gulami Daa Sab To Vada Dastavej...... Padh K Rhye Jao Gye Heraan3,

ਜੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਹ ਪੋਸਟ ਵਧੀਅਾ ਲੱਗੀ ਤਾਂ ਫੇਸਬੁਕ ਅਤੇ ਵਾਟਸ ਅੈਪ ਤੇ ਜਰੂਰ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰੋ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here