Ess Khbar Nu Padh K Vadye Vadya De Hosh Udd JaanGye.....

ਇਸ ਖਬਰ ਨੂੰ ਪੜ੍ਹ ਕੇ ਵੱਡੇ ਵਡਿਆਂ ਦੇ ਹੋਸ਼ ਉਡ ਜਾਣਗੇ ……

ਇੰਡੀਆ ਵਿਚ ਭ੍ਰਿਸ਼ਟਚਾਰ ਦੀ ਏਨੀ ਅਖੀਰ ਹੋ ਗਈ ਹੈ ਕੇ ਕੋਈ ਸੋਚ ਵੀ ਨਹੀ ਸਕਦਾ। ਆਹ ਖਬਰ ਦੇਖ ਕੇ ਤੁਸੀ ਵੀ ਇਸ ਨਾਲ ਸਹਿਮਤ ਹੋ ਜਾਵੋਂਗੇ …..

Ess Khbar Nu Padh K Vadye Vadya De Hosh Udd JaanGye.....

ਪਟਨਾ: ਸਹਰਸਾ ਦੇ ਸਿਮਰੀ ਬਖਿਤਾਪੁਰਪੁਰ ਪ੍ਰਖੰਡ ਦੇ ਸਿਟਾਨਾਬਾਦ ਪੰਚਾਇਤ ਦੇ ਛੋਟੇ ਜਿਹੇ ਪਿੰਡ ਗੰਗਾ ਪ੍ਰਸਾਦ ਟੋਲੇ ਦੀ ਪ੍ਰਿਅੰਕਾ ਸਿੰਘ ਨੇ ਆਪਣੀ ਜਿਦ ਅਤੇ ‍ਆਤਮਵਿਸ਼ਵਾਸ ਦੇ ਦਮ ਉੱਤੇ ਬਿਹਾਰ ਸਕੂਲ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਕਮੇਟੀ ਨੂੰ ਸ਼ੀਸ਼ਾ ਵਿਖਾ ਦਿੱਤਾ। ਦਰਅਸਲ ਬੋਰਡ ਦੁਆਰਾ ਮੈਟਰਿਕ ਦੀ ਪਰੀਖਿਆ ਵਿੱਚ ਫੇਲ੍ਹ ਘੋਸ਼ਿਤ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਪ੍ਰਿਅੰਕਾ ਨੇ ਹਾਈਕੋਰਟ ਵਿੱਚ ਚੁਣੌਤੀ ਦਿੱਤੀ। ਜਾਂਚ ਵਿੱਚ ਬੋਰਡ ਦੇ ਵੱਡੇ ਘੋਟਾਲੇ ਦਾ ਪਰਦਾਫਾਸ਼ ਹੋਇਆ। ਪ੍ਰਿਅੰਕਾ ਪਰੀਖਿਆ ਵਿੱਚ ਸਿਰਫ ਪਾਸ ਹੀ ਘੋਸ਼ਿਤ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ ਗਈ, ਸਗੋਂ ਪਹਿਲੀ ਸ਼੍ਰੇਣੀ ਨਾਲ ਰਾਜ ਭਰ ਵਿੱਚ ਦਸਵਾਂ ਸਥਾਨ ਵੀ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤਾ।

ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਕੋਰਟ ਨੇ ਬਿਹਾਰ ਬੋਰਡ ਨੂੰ ਪੰਜ ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦਾ ਜੁਰਮਾਨਾ ਵੀ ਲਗਾਇਆ। ਰਾਜੀਵ ਕੁਮਾਰ ਸਿੰਘ ਦੀ ਬੇਟੀ ਪ੍ਰਿਅੰਕਾ ਨੇ ਮੈਟਰਿਕ ਦੀ ਪਰੀਖਿਆ ਡੀਡੀ ਹਾਈ ਸ‍ਕੂਲ ਸਰਡੀਹਾ ‘ਚ ਦਿੱਤੀ ਸੀ। ਉਸਦਾ ਰੋਲ ਕੋਡ 41047 ਅਤੇ ਰੋਲ ਨੰਬਰ 1700124 ਸੀ। ਉਸਨੂੰ ਸੰਸ‍ਕ੍ਰਿਤ ਵਿੱਚ ਸਿਰਫ 9 ਅੰਕ ਮਿਲੇ, ਜਿਸਦੇ ਕਾਰਨ ਉਹ ਫੇਲ੍ਹ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਗਈ। ਸਾਇੰਸ ਵਿੱਚ ਮਿਲੇ ਅੰਕ ਵੀ ਉਸਨੂੰ ਕਾਫ਼ੀ ਘੱਟ ਲੱਗ ਰਹੇ ਸੀ। ਰਿਜਲ‍ਟ ਦੇਖਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਪ੍ਰਿਅੰਕਾ ਸਦਮੇ ਵਿੱਚ ਆ ਗਈ। ਬੋਰਡ ਦੇ ਰਿਜਲ‍ਟ ਵਿੱਚ ਉਹ ਫੇਲ ਸੀ। ਪ੍ਰਿਅੰਕਾ ਇਸਨੂੰ ਮੰਨਣ ਨੂੰ ਤਿਆਰ ਨਹੀਂ ਸੀ ਕਿ ਉਹ ਫੇਲ੍ਹ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ।

ਪਰਿਵਾਰ ਵਾਲਿਆਂ ਨੂੰ ਰਜਾਮੰਦ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪ੍ਰਿਅੰਕਾ ਨੇ ਆਂਸਰ – ਸ਼ੀਟ ਦੀ ਸ‍ਕਰੂਟਨੀ ਲਈ ਫ਼ਾਰਮ ਭਰਿਆ। ਪਰ ਬੋਰਡ ਨੇ ਨੋ ਚੇਂਜ ਕਹਿਕੇ ਪ੍ਰਿਅੰਕਾ ਨੂੰ ਫਿਰ ਤੋਂ ਫੇਲ੍ਹ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਉਹ ਹੁਣ ਵੀ ਹਾਰ ਮੰਨਣ ਨੂੰ ਤਿਆਰ ਨਹੀਂ ਸੀ। ਉਹ ਆਪਣੇ ਪਰਿਵਾਰ ਨੂੰ ਭਰੋਸੇ ਵਿੱਚ ਲੈ ਕੇ ਕਿਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਹਾਈਕੋਰਟ ਪਹੁੰਚੀ ਅਤੇ ਨਿਆਂ ਦੀ ਗੁਹਾਰ ਲਗਾਈ। ਬਿਹਾਰ ਸ‍ਕੂਲ ਐਗ‍ਜਾਮਿਨੇਸ਼ਨ ਬੋਰਡ ਨੇ ਪ੍ਰਿਅੰਕਾ ਸਿੰਘ ਦੇ ਦਾਅਵੇ ਨੂੰ ਇੱਥੇ ਵੀ ਪਹਿਲਾਂ ਝੁਠਲਾਉਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ। ਇਹੀ ਨਹੀਂ ਕੋਰਟ ਅਤੇ ਬੋਰਡ ਦਾ ਸਮਾਂ ਬਰਬਾਦ ਕਰਨ ਦਾ ਇਲਜ਼ਾਮ ਵੀ ਲਗਾਇਆ।

ਪ੍ਰਿਅੰਕਾ ਆਪਣੇ ਭਰੋਸੇ ਉੱਤੇ ਅੜੀ ਰਹੀ ਕਿ ਫੇਲ ਹਾਂ ਤਾਂ ਕੋਰਟ ‘ਚ ਉਸਦੀ ਆਂਸਰ – ਸ਼ੀਟ ਦਿਖਾਈ ਜਾਵੇ। ਹਾਈਕੋਰਟ ਨੇ ਆਂਸਰ ਸ਼ੀਟ ਵਿਖਾਉਣ ਦਾ ਨਿਰਦੇਸ਼ ਦਿੱਤਾ, ਜਿਸਦੇ ਬਾਅਦ ਬੋਰਡ ਦੇ ਕਹੇ ਅਨੁਸਾਰ 40 ਹਜਾਰ ਰੁਪਏ ਜਮਾਂ ਕਰਨ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਅਤੇ ਦਾਅਵਾ ਗਲਤ ਨਿਕਲਣ ਉੱਤੇ ਰੁਪਏ ਜਬ‍ਤ ਹੋ ਜਾਣ ਦੀ ਗੱਲ ਵੀ ਕਹੀ। ਪ੍ਰਿਅੰਕਾ ਨੇ ਪ੍ਰਬੰਧ ਕਰਕੇ ਰੁਪਏ ਜਮਾਂ ਕਰਾਏ। ਪੈਸਾ ਜਮਾਂ ਹੋਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਕੋਰਟ ਨੇ ਐਗ‍ਜਾਮਿਨੇਸ਼ਨ ਬੋਰਡ ਨੂੰ ਪ੍ਰਿਅੰਕਾ ਦੀ ਸੰਸ‍ਕ੍ਰਿਤ ਅਤੇ ਸਾਇੰਸ ਦੀ ਆਂਸਰ ਸ਼ੀਟ ਲੈ ਕੇ ਆਉਣ ਨੂੰ ਕਿਹਾ।

ਬੋਰਡ ਕਾਪੀ ਲੈ ਕੇ ਕੋਰਟ ਵਿੱਚ ਆਇਆ ਅਤੇ ਫਿਰ ਤੋਂ ਪਰਖਣ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਗੜਬੜੀ ਨਾ ਹੋਣ ਦੀ ਗੱਲ ਦੁਹਰਾਈ। ਪ੍ਰਿਅੰਕਾ ਨੇ ਜੱਜ ਸਾਹਿਬ ਵਲੋਂ ਮੰਗ ਕੇ ਕਾਪੀ ਵੇਖੀ ਤਾਂ ਕਾਪੀ ਹੀ ਬਦਲੀ ਹੋਈ ਸੀ। ਪ੍ਰਿਅੰਕਾ ਨੇ ਚੈਲੇਂਜ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਕੋਰਟ ਨੇ ਸਾਹਮਣੇ ਬੈਠਕੇ ਹੈਂਡਰਾਇਟਿੰਗ ਦਾ ਨਮੂਨਾ ਦੇਣ ਨੂੰ ਕਿਹਾ। ਕੋਰਟ ਨੇ ਵੀ ਦੇਖਿਆ ਕਿ ਪ੍ਰਿਅੰਕਾ ਦੀ ਆਂਸਰ ਸ਼ੀਟ ਅਤੇ ਓਰਿਜਨਲ ਹੈਂਡਰਾਇਟਿੰਗ ਮੇਲ ਨਹੀਂ ਖਾਂਦੀ ਹੈ। ਆਂਸਰ ਸ਼ੀਟ ਦੀ ਭਾਲ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਈ। ਜਾਂਚ ਵਿੱਚ ਬੋਰਡ ਦੇ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੇ ਘੋਟਾਲੇ ਦਾ ਭਾਂਡਾ ਫੁੱਟਿਆ।

ਪਤਾ ਲੱਗਿਆ ਕਿ ਪ੍ਰਿਅੰਕਾ ਦੀ ਆਂਸਰ ਸ਼ੀਟ ਵਿੱਚ ਵਾਰ ਕੋਡਿੰਗ ਗਲਤ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਹੋਈ ਸੀ, ਜਿਸਦੇ ਨਾਲ ਪ੍ਰਿਅੰਕਾ ਦੀ ਆਂਸਰ – ਸ਼ੀਟ ਨਾਲ ਦੂਜੀ ਵਿਦਿਆਰਥਣ ਸੰਤਤੁਸ਼ਟੀ ਕੁਮਾਰੀ ਨੂੰ ਸੰਸ‍ਕ੍ਰਿਤ ਅਤੇ ਸਾਇੰਸ ਵਿੱਚ ਫੇਲ੍ਹ ਤੋਂ ਪਾਸ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ। ਜਦੋਂ ਕਿ ਪ੍ਰਿਅੰਕਾ ਪਾਸ ਤੋਂ ਫੇਲ੍ਹ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਸੀ। ਕੋਰਟ ਨੇ ਐਗ‍ਜਾਮਿਨੇਸ਼ਨ ਬੋਰਡ ਨੂੰ ਪੰਜ ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦਾ ਜੁਰਮਾਨਾ ਭਰਨ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਅਤੇ ਮੈਟਰਿਕ ਪਰੀਖਿਆ 2017 ਦੀਆਂ ਸਾਰੀਆਂ ਆਂਸਰ ਸ਼ੀਟਾਂ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਰੱਖਣ ਦਾ ਨਿਰਦੇਸ਼ ਦਿੱਤਾ।

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here