Bank Chye Jama Tuhada Sara Pesha Hadpan Di Teyari Chye Hai Modi Sarkar

ਬੈਂਕਾਂ ‘ਚ ਜਮਾਂ ਤੁਹਾਡਾ ਸਾਰਾ ਪੈਸਾ ਹੜੱਪਣ ਦੀ ਤਿਆਰੀ ‘ਚ ਮੋਦੀ ਸਰਕਾਰ ….

Bank Chye Jama Tuhada Sara Pesha Hadpan Di Teyari Chye Hai Modi Sarkar

ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਸਰਕਾਰ ਹੁਣ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਜਨਤਾ ਨੂੰ ਇੱਕ ਹੋਰ ਵੱਡਾ ਝਟਕਾ ਦੇਣ ਵਾਲੀ ਹੈ, ਪਹਿਲਾਂ ਨੋਟਬੰਦੀ ਦੇ ਨਾਮ ਉੱਤੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਬੈਂਕਾਂ ਦੀ ਲਾਈਨ ਵਿੱਚ ਲਗਾਇਆ ਅਤੇ ਗਰੀਬ ਦਾ ਪੈਸਾ ਬੈਂਕ ਵਿੱਚ ਜਮਾਂ ਕਰਾ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਅਤੇ ਹੁਣ ਮੋਦੀ ਤੁਹਾਡੇ ਉਸੇ ਪੈਸੇ ਨੂੰ ਹੜੱਪਣ ਦੀ ਤਿਆਰੀ ਕਰ ਚੁੱਕੇ ਹਨ। ਮੋਦੀ ਸਰਕਾਰ ਇੱਕ ਅਜਿਹਾ ਕਾਨੂੰਨ ਸੰਸਦ ਵਿੱਚ ਪੇਸ਼ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਹਨ ਜਿਸਦੇ ਲਾਗੂ ਹੋਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਬੈਂਕਾਂ ਵਿੱਚ ਜਮਾਂ ਤੁਹਾਡਾ ਸਾਰਾ ਪੈਸਾ ਬੈਂਕ ਹੜੱਪ ਜਾਵੇਗੀ ਅਤੇ ਤੁਸੀ ਕੁੱਝ ਨਹੀਂ ਕਰ ਪਾਓਗੇ।

ਪ੍ਰੈਸ ਕਾਨਫਰੰਸ ਨੂੰ ਸੰਬੋਧਿਤ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਪਾਰਟੀ ਦੇ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਬੁਲਾਰੇ ਰਾਘਵ ਚੱਢਾ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ‘ਇੱਕ ਤਰਫ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਸਮਾਜ ਨੂੰ ਸੰਪ੍ਰਦਾਇਕਤਾ ਦੇ ਆਧਾਰ ਉੱਤੇ ਵੰਡਕੇ ਬਹਿਸ ਛੇੜੀ ਗਈ ਹੈ ਅਤੇ ਜਨਤਾ ਦਾ ਧਿਆਨ ਇਸ ਗ਼ੈਰ – ਜਰੂਰੀ ਮੁੱਦਿਆਂ ਦੀ ਤਰਫ ਜਾਣ ਬੁੱਝਕੇ ਮੋੜਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ ਅਤੇ ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਮੋਦੀ ਸਰਕਾਰ ਚੋਰ ਰਸਤੇ ਤੋਂ ਇੱਕ ਅਜਿਹਾ ਕਾਨੂੰਨ ਲਿਆਉਣ ਦੀ ਤਿਆਰੀ ਵਿੱਚ ਹੈ ਜੋ ਇਸ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਜਨਤਾ ਦੇ ਬੈਂਕ – ਖਾਤਿਆਂ ਉੱਤੇ ਪ੍ਰਮਾਣੂ ਬੰਬ ਦਾ ਕੰਮ ਕਰੇਗਾ।

ਬਿਲ ਦਾ ਨਾਮ ਹੈ The Financial Resolution and Deposit Insurance Bill, 2017 ਇਹ ਬਿਲ ਪਾਰਲੀਮੈਂਟ ਕਮਿਟੀ ਨੂੰ ਭੇਜ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈl ਕਮੇਟੀ ਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਸੰਸਦ ਦੀ ਟੇਬਲ ਉੱਤੇ ਰੱਖੀ ਜਾਵੇਗੀl ਸੰਸਦ ਵਿੱਚ ਇਹ ਬਿਲ ਪਾਸ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਬੈਂਕ ਵਿੱਚ ਤੁਹਾਡਾ ਜੋ ਵੀ ਪੈਸਾ ਟਰਮ ਡਿਪਾਜਿਟ ਵਿੱਚ ਹੋਵੇਗਾ, ਉਸਦਾ ਭੁਗਤਾਨ ਤੁਹਾਨੂੰ ਉਸੀ ਹਾਲਤ ਵਿੱਚ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ ਜਦੋਂ ਭੁਗਤਾਨ ਦੇ ਸਮੇਂ ਬੈਂਕ ਦੀ ਆਰਥਿਕ ਹਾਲਤ ਠੀਕ ਹੋਵੇਗੀ ਅਤੇ ਅਜਿਹਾ ਵੀ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ ਕਿ ਬੈਂਕ ਤੁਹਾਡੇ ਖਾਤੇ ਵਿੱਚ ਕੁੱਲ ਜਮਾ ਰਾਸ਼ੀ ਨੂੰ ਹੀ ਹੜੱਪ ਲੈਣ ਅਤੇ ਇਹ ਪ੍ਰਾਵਧਾਨ ਇਸ ਕਾਨੂੰਨ ਦੇ ਸੈਕਸ਼ਨ 52 ਵਿੱਚ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।

ਜਨਧਨ ਯੋਜਨਾ + ਨੋਟਬੰਦੀ + ਪੈਸੇ ਦੀ ਨਿਕਾਸੀ ਉੱਤੇ ਰੋਕ + FRDI ਕਾਨੂੰਨ (ਇੱਕ ਸੋਚੀ ਸਮਝੀ ਯੋਜਨਾ)

ਤੁਹਾਨੂੰ ਯਾਦ ਹੋਵੇਗੀ ਕਿ ਮੋਦੀ ਨੇ ਜਨਧਨ ਯੋਜਨਾ, ਨੋਟਬੰਦੀ, ਫਿਰ ਆਪਣੇ ਹੀ ਅਕਾਉਂਟ ਤੋਂ ਪੈਸਾ ਕੱਢਣ ਦੀ ਸੀਮਾ ਤੈਅ ਕਰਨਾ ਅਤੇ ਹੁਣ FRDI ਕਾਨੂੰਨ ਅਤੇ FRDI ਨਾਮ ਇਸ ਕਾਨੂੰਨ ਦੇ ਲਾਗੂ ਹੋ ਜਾਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਤਾਂ ਸਾਨੂੰ ਆਪਣਾ ਪੈਸਾ ਕਿਸੇ ਵੀ ਬੈਂਕ ਵਿੱਚ ਰੱਖਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਉਸ ਬੈਂਕ ਦੀ ਆਰਥਿਕ ਹਾਲਤ ਦਾ ਵੀ ਖਿਆਲ ਰੱਖਣਾ ਹੋਵੇਗਾl ਵੱਡੇ ਉਦਯੋਗਪਤੀ ਜੇਕਰ ਬੈਂਕਾਂ ਤੋਂ ਲਿਆ ਲੱਖਾਂ – ਕਰੋੜਾਂ ਰੁਪਏ ਦਾ ਲੋਨ ਬੈਂਕ ਨੂੰ ਵਾਪਸ ਨਹੀਂ ਲੌਟਾਉਂਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਉਸ ਨੁਕਸਾਨ ਦੀ ਭਰਪਾਈ ਉਹ ਬੈਂਕ ਜਨਤਾ ਦੁਆਰਾ ਜਮਾਂ ਕੀਤੇ ਗਏ ਪੈਸੇ ਨਾਲ ਕਰੇਗਾ ਅਤੇ ਉਦਯੋਗਪਤੀਆਂ ਦਾ ਸਾਰਾ ਲੋਨ ਮਾਫ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾl ਯਾਨੀ ਉਦਯੋਗਪਤੀਆਂ ਦਾ ਲੋਨ ਮਾਫ ਕਰਨ ਲਈ ਆਮ ਜਨਤਾ ਦੀ ਮਿਹਨਤ ਦੀ ਕਮਾਈ ਦਾ ਪੈਸਾ ਇਹ ਬੈਂਕ ਹੜੱਪ ਲੈਣਗੇ।

ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡੇ ਬੈਂਕ ਅਕਾਉਂਟ ਵਿੱਚ ਜਮਾਂ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਤੁਹਾਡਾ ਪੈਸਾ (ਜੋ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੇ ਬੁਢੇਪੇ ਜਾਂ ਫਿਰ ਕਿਸੇ ਰੋਗ ਜਾਂ ਫਿਰ ਬੱਚਿਆਂ ਦੀ ਪੜਾਈ ਜਾਂ ਫਿਰ ਵਿਆਹ ਲਈ ਰੱਖਿਆ ਹੋਵੇਗਾ) ਉਹ ਪੈਸਾ ਇਸ ਕਾਨੂੰਨ ਦੇ ਲਾਗੂ ਹੋਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਕਦੇ ਵੀ ਡੁੱਬ ਸਕਦਾ ਹੈ।

ਬੈਂਕ ਲਈ ਹੁਣ bail – out ਦਰਅਸਲ bail – in ਬਨਣ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈl ਮਤਲਬ, ਪਹਿਲਾਂ ਜਦੋਂ ਕੋਈ ਵੱਡਾ ਉਦਯੋਗਪਤੀ ਕਿਸੇ ਬੈਂਕ ਨੂੰ ਲੋਨ ਵਾਪਸ ਨਹੀਂ ਕਰਦਾ ਸੀ ਅਤੇ ਬੈਂਕ ਕੰਗਾਲੀ ਦੀ ਕਗਾਰ ਉੱਤੇ ਆ ਜਾਂਦੀ ਸੀ ਤਾਂ ਸਰਕਾਰ ਆਪਣੀ ਜੇਬ ਤੋਂ ਪੈਸੇ ਦੇਕੇ ਉਸ ਬੈਂਕ ਦੀ ਮਦਦ ਕਰਦੀ ਸੀ ਜਿਸਨੂੰ ਬੇਲ – ਆਉਟ ਪੈਕੇਜ ਵੀ ਕਹਿੰਦੇ ਹਨ ਪਰ ਹੁਣ ਇਸ ਕਾਨੂੰਨ ਦੇ ਜਰੀਏ ਬੇਲ – ਇਹ ਸਿਸਟਮ ਬਣਾ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ ਯਾਨੀ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਆਮ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਪੈਸਾ ਜੋ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਬੈਂਕ ਖਾਤਿਆਂ ਵਿੱਚ ਜਮਾਂ ਹੈ, ਉਸਨੂੰ ਬੈਂਕ ਹੜਪ ਲਵੇਗਾ ਅਤੇ ਉਦਯੋਗਪਤੀਆਂ ਦਾ ਲੋਨ ਮਾਫ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਆਪਣੇ ਨੁਕਸਾਨ ਦੀ ਭਰਪਾਈ ਕਰ ਲਵੇਗਾ ਅਤੇ ਇਹ ਸਭ ਕੁੱਝ ਤੁਹਾਡੀ ਮਰਜ਼ੀ ਦੇ ਬਿਨਾਂ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ।

ਇਸ ਕਾਨੂੰਨ ਤਹਿਤ ਬੈਂਕਾਂ ਨੂੰ ਤਿੰਨ ਤਰ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਜਨਤਾ ਦਾ ਪੈਸਾ ਹੜਪਨ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰ ਦਿੱਤੇ ਜਾਣਗੇ ਜੋ ਥੱਲੇ ਲਿਖੇ ਹੋ ਸਕਦੇ ਹਨ –

1 .   ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡੇ ਬਚਤ ਖਾਤੇ ਵਿੱਚ 10 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦੀ ਰਾਸ਼ੀ ਮੌਜੂਦ ਹੈ ਅਤੇ ਤੁਹਾਡਾ ਬੈਂਕ ਜੇਕਰ ਕਿਸੇ ਵਿਜੇ ਮਾਲਿਆ ਵਰਗੇ ਉਦਯੋਗਪਤੀ ਦੇ ਲੋਨ ਵਾਪਸ ਨਾ ਕਰਨ ਦੀ ਵਜ੍ਹਾ ਨਾਲ ਨੁਕਸਾਨ ਵਿੱਚ ਚਲਾ ਗਿਆ ਹੈ ਤਾਂ ਬੈਂਕ ਆਪਣੀ ਮਰਜ਼ੀ ਨਾਲ ਤੁਹਾਡੇ ਖਾਤੇ ਵਿੱਚ ਮੌਜੂਦ 10 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਵਿੱਚੋਂ ਘਟਾਕੇ 1 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਵੀ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ।

2 .   ਦੂਜਾ ਤਰੀਕਾ ਇਹ ਵੀ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ ਕਿ ਉਪਰੋਕਤ ਬੈਂਕ ਤੁਹਾਡੇ ਖਾਤੇ ਵਿੱਚ ਮੌਜੂਦ ਸਾਰੇ ਪੈਸੇ ਹੜੱਪ ਲੈਣ ਅਤੇ ਤੁਹਾਡੇ ਖਾਤੇ ਦਾ ਬੈਲੈਂਸ ਸਿਫ਼ਰ ਹੋ ਜਾਵੇ

3 .   ਤੀਜਾ ਇਹ ਕਿ ਬਿਨਾਂ ਤੁਹਾਡੀ ਮਰਜ਼ੀ ਦੇ ਬੈਂਕ ਤੁਹਾਡੇ ਪੈਸੇ ਨੂੰ ਅਗਲੇ 15 – 20 ਸਾਲਾਂ ਲਈ ਫਿਕਸ ਡਿਪਾਜਿਟ ਵਿੱਚ ਬਦਲ ਦੇਵੇਗਾ ਅਤੇ ਬੈਂਕ ਆਪਣੀ ਮਰਜ਼ੀ ਦੇ ਹਿਸਾਬ ਨਾਲ ਉਸ ਪੈਸੇ ਉੱਤੇ ਵਿਆਜ ਵੀ ਤੈਅ ਕਰੇਗਾ ਜਿਸਨੂੰ ਤੁਸੀ ਕੱਢ ਵੀ ਨਹੀਂ ਸਕਦੇ।

ਇਸ ਕਾਨੂੰਨ ਵਿੱਚ ਖਾਸ ਗੱਲ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਤੁਸੀ ਉਸਦੇ ਬਾਅਦ ਕਿਸੇ ਕੋਰਟ ਵਿੱਚ ਵੀ ਬੈਂਕ ਨੂੰ ਚੈਲੇਂਜ ਨਹੀਂ ਕਰ ਪਾਓਗੇ ਕਿਉਂਕਿ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਮੋਦੀ ਸਰਕਾਰ ਇਸਨੂੰ ਕਾਨੂੰਨ ਦਾ ਰੂਪ ਦੇਣ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ ਅਤੇ ਜੇਕਰ ਸੰਸਦ ਤੋਂ ਪਾਸ ਕਰਾ ਲਿਆ ਤਾਂ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਆਮ ਇਨਸਾਨ ਦੀ ਸੁਣਵਾਈ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਕਿਸੇ ਕੋਰਟ ਵਿੱਚ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗੀ।

ਉਦਾਹਰਣ ਦੇ ਤੌਰ ਉੱਤੇ ਵਿਜੇ ਮਾਲਿਆ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਸਟੇਟ ਬੈਂਕ ਆਫ ਇੰਡੀਆ (SBI) ਅਤੇ ICICI Bank ਵਰਗੀ ਕਈ ਬੈਂਕਾਂ ਦਾ 9 ਹਜਾਰ ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦਾ ਲੋਨ ਲੈ ਕੇ ਫਰਾਰ ਹੈ, ਹੁਣ ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡਾ ਖਾਤਾ ਉਪਰੋਕਤ ਕਿਸੇ ਵੀ ਬੈਂਕ ਵਿੱਚ ਹੋਵੇਗਾ ਅਤੇ ਤੁਹਾਡੇ ਖਾਤੇ ਵਿੱਚ ਮਿਸਾਲ ਦੇ ਤੌਰ ਉੱਤੇ 2 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਜਮਾਂ ਹੋਣਗੇ ਤਾਂ ਇਹ ਬੈਂਕ ਆਪਣੀ ਖ਼ਰਾਬ ਵਿੱਤੀ ਹਾਲਤ ਦਾ ਹਵਾਲਾ ਦੇਕੇ ਆਪਣੇ ਨੁਕਸਾਨ ਦੀ ਭਰਪਾਈ ਕਰਨ ਲਈ ਤੁਹਾਡੇ ਖਾਤੇ ਤੋਂ 2 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਹੜੱਪ ਲਵੇਗੀ ਅਤੇ ਨਾ ਕੇਵਲ ਤੁਹਾਡਾ ਪੈਸਾ ਸਗੋਂ ਉਸ ਬੈਕ ਵਿੱਚ ਜਿਸ ਵੀ ਆਮ ਜਨਮਾਨਸ ਦਾ ਖਾਤਾ ਹੋਵੇਗਾ ਉਸਦੀ ਵੀ ਜਮਾਪੂੰਜੀ ਹੜਪ ਲਈ ਜਾਵੇਗੀ ਅਤੇ ਅਸੀ ਕੁੱਝ ਨਹੀਂ ਕਰ ਪਾਓਗੇ।

ਪਾਰਟੀ ਦੇ ਵਿਧਾਇਕ ਅਤੇ ਦਿੱਲੀ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੇ ਮੁੱਖ ਬੁਲਾਰੇ ਸੌਰਭ ਭਾਰਦਵਾਜ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ‘ਇਸ ਕਾਨੂੰਨ ਦੇ ਲਾਗੂ ਹੋ ਜਾਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਅਜਿਹਾ ਵੀ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ ਕਿ ਕਦੇ ਵੀ ਅਚਾਨਕ ਤੋਂ ਤੁਹਾਡੇ ਮੋਬਾਇਲ ਉੱਤੇ ਤੁਹਾਡੀ ਬੈਂਕ ਦਾ SMS ਆਵੇਗਾ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਲਿਖਿਆ ਹੋਵੇਗਾ ‘ਪਿਆਰੇ ਗਾਹਕ, ਮੋਦੀ ਜੀ ਦੇ ਆਦੇਸ਼ ਅਨੁਸਾਰ ਤੁਹਾਡੇ ਖਾਤੇ ਗਿਣਤੀ XXXXXXX ਤੋਂ ਤੁਹਾਡੀ ਸਾਰੀ ਧਨਰਾਸ਼ੀ ਕੱਢਕੇ ਵਿਜੇ ਮਾਲਿਆ ਦਾ ਲੋਨ ਮਾਫ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਅਤੇ ਤੁਹਾਡੇ ਖਾਤੇ ਵਿੱਚ ਕੁੱਲ ਬਚੀ ਰਾਸ਼ੀ ਹੈ 0 . 00 ਰੁਪਏ।Bank Chye Jama Tuhada Sara Pesha Hadpan Di Teyari Chye Hai Modi Sarkar

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here