127 ਦਿਨ ਤੋਂ ਜੇਲ੍ਹ ਵਿੱਚ ਰਹਿ ਰਹੇ ਸੌਦਾ ਸਾਧ ਦਾ ਸੱਚ ਆਇਆ ਸਾਹਮਣੇ , ਸੋਚਿਆ ਵੀ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗਾ ….,

127 ਦਿਨ ਤੋਂ ਜੇਲ੍ਹ ਵਿੱਚ ਰਹਿ ਰਹੇ ਸੌਦਾ ਸਾਧ ਦਾ ਸੱਚ ਆਇਆ ਸਾਹਮਣੇ , ਸੋਚਿਆ ਵੀ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗਾ|


ਸੌਦਾ ਸਾਧ ਨੂੰ ਜੇਲ੍ਹ ਵਿੱਚ ਰਹਿੰਦੇ 127 ਦਿਨ ਹੋ ਗਏ ਹਨ, ਉਥੇ ਹੀ ਹੁਣ ਸਾਧ ਦਾ ਉਹ ਸੱਚ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਹੈ, ਜਿਸਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਕਿਸੇ ਨੇ ਸੋਚਿਆ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗਾ। ਸਾਧਵੀ ਰੇਪ ਕੇਸ ਵਿਚ ਸਜ਼ਾ ਕੱਟ ਰਿਹਾ ਸੌਦਾ ਸਾਧ ਕਦੇ ਇੱਕ ਕੁਇਟਲ ਪੰਜ ਕਿੱਲੋ ਦਾ ਹੋਇਆ ਕਰਦਾ ਸੀ, ਪਰ ਸੁਨਾਰਿਆ ਜੇਲ੍ਹ ਜਾਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਉਸਦਾ ਰੋਜ਼ਾਨਾ 120 ਗ੍ਰਾਮ ਭਾਰ ਘੱਟ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ।

ਇਸ ਗੱਲ ਦਾ ਖੁਲਾਸਾ ਪੀਜੀਆਈ ਵਲੋਂ ਚਾਰ ਵਾਰ ਸਿਹਤ ਦੀ ਜਾਂਚ ਲਈ ਆ ਚੁਕੀ ਟੀਮ ਨੇ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਜੇਲ੍ਹ ਵਿੱਚ ਆਉਣ ਦੇ ਸਮੇਂ ਉਸਦਾ ਭਾਰ 105 ਕਿਲੋਗ੍ਰਾਮ ਸੀ। ਉਸਨੂੰ ਜੇਲ੍ਹ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕਰਨ ਅਤੇ ਖਾਣ ਪੀਣ ਸੰਜਮ ਵਰਤਣ ਦੇ ਕਾਰਨ ਉਸਦਾ ਭਾਰ ਘੱਟ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ।

ਡਾਕਟਰਾਂ ਦੀ ਮੰਨੀਏ ਤਾਂ ਜੇਲ੍ਹ ਦੀ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਉਸਦੀ ਸਿਹਤ ਲਈ ਲਾਭਦਾਇਕ ਹੈ। ਉਸਦਾ ਬਲਡ ਸ਼ੂਗਰ ਅਤੇ ਬਲਡ ਪ੍ਰੇਸ਼ਰ ਹੁਣ ਨਾਰਮਲ ਹੈ। ਇੱਕ ਮਹੀਨੇ ਤੱਕ ਨਵੇਂ ਸਾਲ ਦਾ ਜਸ਼ਨ ਮਨਾਉਣ ਵਾਲਾ ਸੌਦਾ ਸਾਧ ਇਸ ਵਾਰ ਨਵੇਂ ਸਾਲ ਦਾ ਜਸ਼ਨ ਜੇਲ੍ਹ ਵਿੱਚ ਬਦਲ ਕੇ ਮਨਾਵੇਗਾ। ਡੇਰੇ ਵਿੱਚ ਗੁਰੂ ਸ਼ਾਹ ਸਤਨਾਮ ਦੇ ਅਵਤਾਰ ਦਿਨ ਦੀ ਤਿਆਰੀ 25 ਦਸੰਬਰ ਤੋਂ ਹੀ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਸੀ ਅਤੇ 25 ਜਨਵਰੀ ਨੂੰ ਇਹ ਗਿਣਤੀ ਲੱਖਾਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਪਹੁੰਚਦੀ ਸੀ।ਸਿਰਸਾ ਵਲੋਂ ਮਿਲਣ ਲਈ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਦਾ ਉਸਦਾ ਵਕੀਲ ਆਇਆ ਸੀ। ਹੁਣ ਨਵੇਂ ਸਾਲ ਉੱਤੇ ਪਰਿਵਾਰ ਜਾਂ ਵਕੀਲ ਨਾਲ ਉਸਦੀ ਮੁਲਾਕਾਤ ਹੋਵੇਗੀ। ਸੌਦਾ ਸਾਧ ਦੇ ਸਾਥੀ 25 ਦਸੰਬਰ ਤੋਂ ਡੇਰੇ ਵਿੱਚ ਆਉਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਸਨ। ਸ਼ਾਹ ਸਤਨਾਮ ਦੇ ਅਵਤਾਰ ਦਿਨ ਨੂੰ ਮਨਾਉਣ ਲਈ ਇੱਕ ਮਹੀਨਾ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਤਿਆਰੀ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਸੀ।

ਜ਼ਿਆਦਾ 31 ਦਸੰਬਰ ਨੂੰ ਡੇਰੇ ਵਿੱਚ ਆਉਣ ਵਾਲਿਆਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹੁੰਦੀ ਸੀ। ਅਵਤਾਰ ਦਿਨ ਦੇ ਦਿਨ ਇਹ ਗਿਣਤੀ ਲੱਖਾਂ ਵਿੱਚ ਹੁੰਦੀ ਸੀ। ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਉਸ ਨੂੰ ਮਿਲਣ ਲਈ ਸਿਰਸਾ ਤੋਂ ਵਕੀਲ ਹਰੀਸ਼ ਛਾਬੜਾ ਆਇਆ ਸੀ। ਇੱਕ ਘੰਟੇ ਪੰਜ ਮਿੰਟ ਤੱਕ ਨਾਲ ਰਹਿਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਉਹ ਵਾਪਸ ਗਿਆ।
20 ਮਿੰਟ ਤੱਕ ਉਸਦੀ ਮੁਲਾਕਾਤ ਹੋਈ। ਧਿਆਨ ਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਸੌਦਾ ਸਾਧ ਨੂੰ ਮਿਲਣ ਲਈ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਉਸਦੀ ਮਾਂ ਨਸੀਬ ਕੌਰ, ਪੁੱਤਰ ਜਸਮੀਤ, ਧੀ ਚਰਣਪ੍ਰੀਤ ਅਤੇ ਜੁਆਈ ਰੁਹਮੀਤ ਆਏ ਸਨ। ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ ਲੋਕ ਹੁਣ ਨਵੇਂ ਸਾਲ ਉੱਤੇ ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਮਿਲਣਗੇ।

ਚਾਰ ਮਹੀਨੇ ਦੇ ਅੰਦਰ 52 ਵਾਰ ਮਿਲ ਚੁੱਕੇ ਹਨ ਵਕੀਲ
25 ਅਗਸਤ ਤੋਂ ਦੋ ਸਾਧਵੀਆਂ ਨਾਲ ਰੇਪ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਸੌਦਾ ਸਾਧ ਸੁਨਾਰੀਆ ਜੇਲ੍ਹ ਵਿੱਚ ਬੰਦ ਹਨ। ਉਸ ਨੂੰ ਮਿਲਣ ਦਾ ਦਿਨ ਸੋਮਵਾਰ ਅਤੇ ਵੀਰਵਾਰ ਹੈ। ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਮੁਲਾਕਾਤ ਤਿੰਨ ਵਜੇ ਦੇ ਬਾਅਦ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਪਹਿਲਾਂ ਉਸ ਨੂੰ ਮਿਲਣ ਲਈ ਵਕੀਲਾਂ ਦੀ ਆਉਣ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਘੱਟ ਸੀ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਦਿਨੀ ਵਕੀਲਾਂ ਨਾਲ ਮਿਲਣ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਵੱਧ ਗਈ।

ਜੇਲ੍ਹ ਸੂਤਰਾਂ ਦੀ ਮੰਨੀਏ ਤਾਂ ਉਸਦੇ ਵੱਖ ਵੱਖ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਵਕਾਲਤਨਾਮੇ ਉੱਤੇ ਹਸਤਾਖਰ ਰੱਖਣ ਵਾਲੇ ਵਕੀਲਾਂ ਦੀ ਹੁਣ ਤੱਕ ਮਿਲਣ ਦੀ ਗਿਣਤੀ 52 ਹੋ ਚੁੱਕੀ ਹੈ। ਪਹਿਲੇ ਹਫ਼ਤੇ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਜਾਂ ਦੋ ਵਾਰ ਵਕੀਲ ਆਉਂਦੇ ਸਨ। ਜੋ ਦਸੰਬਰ ਮਹੀਨਾ ਵਿੱਚ ਹਰ ਹਫ਼ਤੇ ਤਿੰਨ ਤੋਂ ਚਾਰ ਵਾਰ ਆ ਰਹੇ ਹਨ। ਵਕੀਲ ਨਾਲ ਮਿਲਣ ਦਾ ਕੋਈ ਦਿਨ ਜਾਂ ਸਮਾਂ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਇਸਦੇ ਕਾਰਨ ਰਜਿਸਟਰ ਵਿੱਚ ਇਸਦਾ ਰਿਕਾਰਡ ਰੱਖਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ।

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here