Suhaare Ghare 15 Din V Jinda Naa raahi Ehh Kudi Jaaano kyoo......

ਸਹੁਰੇ-ਘਰ ‘ਚ 15 ਦਿਨ ਵੀ ਜਿੰਦਾ ਨਾ ਰਹਿ ਸਕੀ ਕੁੜੀ , ਜਾਣਦੀ ਸੀ ਪਤੀ ਦੇ ਇਹ ਰਾਜ

Suhaare Ghare 15 Din V Jinda Naa raahi Ehh Kudi Jaaano kyoo......

ਸ਼ਾਹਪੁਰ ਥਾਣਾ ਏਰੀਆ ਵਿੱਚ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਦੀ ਦੇਰ ਰਾਤ ਇੱਕ ਨਵ- ਵਿਆਹੁਤਾ ਦੀ ਪੱਖੇ ਨਾਲ ਲਮਕਾ ਕੇ ਹੱਤਿਆ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਗਈ। ਦੱਸਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਮਹਿਲਾ ਦਾ ਵਿਆਹ ਸੱਤ ਮਹੀਨੇ ਪਹਿਲਾ ਹੋਈ ਸੀ। ਵਿਆਹ ਦੇ ਕੁਝ ਦਿਨਾਂ ਬਾਅਦ ਉਹ ਪੇਕੇ ਚਲੇ ਗਈ ਸੀ । ਸੱਤ ਦਿਨ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਉਹ ਸਹੁਰੇ-ਘਰ ਪਹੁੰਚੀ ਸੀ।

ਗ਼ੈਰ-ਕਾਨੂੰਨੀ ਸਬੰਧ ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੱਤਿਆ ਦਾ ਕਾਰਨ

ਐਤਵਾਰ ਦੀ ਸਵੇਰ ਤਿੰਨ ਮੰਜ਼ਲੇ ਮਕਾਨ ਦੇ ਗਰਾਊਂਡ ਫਲੋਰ ਤੋਂ ਨਵ- ਵਿਆਹੁਤਾ ਦੀ ਡੈਡਬਾਡੀ ਬਰਾਮਦ ਕੀਤੀ ਗਈ। ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਮ੍ਰਿਤਕਾ ਦੇ ਪਿਤਾ ਵਲੋਂ ਪਤੀ, ਸੱਸ ਅਤੇ ਸਹੁਰੇ ਸਮੇਤ ਪੰਜ ਉੱਤੇ ਚਲਾਕੀ ਅਤੇ ਹੱਤਿਆ ਦਾ ਕੇਸ ਦਰਜ ਕਰਾਇਆ ਹੈ।

ਮ੍ਰਿਤਕਾ 20 ਸਾਲ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕੁਮਾਰੀ ਈਸ਼ਵਰਪੁਰਾ – ਮਾਨ ਸਿੰਘਪੁਰ ਪਿੰਡ ਦੇ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਰੇਲਵੇਕਰਮੀ ਮਨੋਜ ਕੁਮਾਰ ਮਹਿਤੋ ਦੀ ਪਤਨੀ ਸੀ। ਪੂਜਾ ਦੀ ਗਰਦਨ ਉੱਤੇ ਜਖ਼ਮ ਦੇ ਨਿਸ਼ਾਨ ਪਾਏ ਗਏ ਹਨ। ਹੱਤਿਆ ਦੀ ਵਜ੍ਹਾ ਗ਼ੈਰਕਾਨੂੰਨੀ ਸੰਬੰਧ ਦਾ ਵਿਰੋਧ ਦੱਸਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ।

ਕਮਰੇ ਵਿੱਚ ਸਿਲਿੰਗ ਪੱਖੇ ਨਾਲ ਲਮਕੀ ਹਾਲਤ ਵਿੱਚ ਮਿਲੀ ਪੂਜਾ

ਇਧਰ ਕਰਨਾਮੇਪੁਰ ਓਪੀ ਇਚਾਰਜ ਸ਼ੰਭੂ ਕੁਮਾਰ ਘਟਨਾ ਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਮਿਲਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਈਸ਼ਵਰਪੁਰਾ – ਮਾਨਸਿੰਘਪੁਰ ਪਿੰਡ ਪਹੁੰਚੇ। ਵਸ਼ਿਸ਼ਠ ਮਹਿਤੋ ਦੇ ਤਿੰਨ ਮੰਜਲੇ ਮਕਾਨ ਦੇ ਗਰਾਊਂਡ ਫਲੋਰ ਦੇ ਕਮਰੇ ਤੋਂ ਵਿਆਹੀ ਹੋਈ ਦੀ ਅਰਥੀ ਬਰਾਮਦ ਕੀਤੀ ਗਈ। ਪੂਜਾ ਦੀ ਲਾਸ਼ ਸਿਲਿੰਗ ਫੈਨ ਦੇ ਪੱਖੇ ਨਾਲ ਲਟਕ ਰਹੀ ਸੀ। ਜਿਸਨੂੰ ਜਬਤ ਕਰ ਲਿਆ ਗਿਆ।

15 ਦਿਨ ਪਹਿਲਾਂ ਆਈ ਸੀ ਪੇਕੇ ਤੋਂ ਸਹੁਰੇ-ਘਰ

ਦੱਸਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਕਿ ਦੁਰਗਾਦੱਤ ਸਿੰਘ ਦੀ ਧੀ ਪੂਜਾ ਦਾ ਵਿਆਹ 29 ਅਪ੍ਰੈਲ 2017 ਨੂੰ ਮਨੋਜ ਕੁਮਾਰ ਦੇ ਨਾਲ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਪਿਤਾ ਦਾ ਇਲਜ਼ਾਮ ਹੈ ਕਿ ਵਿਆਹ ਦੇ ਬਾਅਦ ਤੋਂ ਹੀ ਦਹੇਜ ਲਈ ਧੀ ਨੂੰ ਤੰਗ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਸੀ। ਇਸ ਵਿੱਚ ਮੰਗ ਪੁਰੀ ਨਾ ਹੋਣ ਉੱਤੇ ਉਸਦੀ ਹੱਤਿਆ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਗਈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ 28 ਅਕਤੂਬਰ ਨੂੰ ਧੀ ਪੇਕੇ ਤੋਂ ਵਿਦਾ ਹੋ ਕੇ ਆਪਣੇ ਸਹੁਰੇ-ਘਰ ਆਈ ਸੀ।

ਡੇਢ ਵਿੱਘਾ ਜ਼ਮੀਨ ਵੇਚਕੇ ਵਿਆਹ ਕੀਤਾ ਸੀ । ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਜੁਆਈ ਦਾ ਗ਼ੈਰਕਾਨੂੰਨੀ ਸੰਬੰਧ ਰਿਸ਼ਤੇਦਾਰ ਦੀ ਹੀ ਇੱਕ ਕੁੜੀ ਨਾਲ ਸੀ । ਇਸਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਨਹੀਂ ਸੀ।

ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਧੀ ਇਸਦਾ ਵਿਰੋਧ ਕਰਦੀ ਸੀ। ਹੁਣ 8 ਨਵੰਬਰ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਜੁਆਈ ਛੁੱਟੀ ਲੈ ਕੇ ਆਪਣੇ ਪਿੰਡ ਆਇਆ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਤਿੰਨ ਦਿਨ ਤੋਂ ਧੀ ਨੂੰ ਤੰਗ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਸੀ। ਇਸ ਵਿੱਚ ਧੀ ਨੂੰ ਮਾਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ।

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here