20 January to Bank Den Gye Tagdaa Jhatkaa

20 ਜਨਵਰੀ ਤੋਂ ਬੈਂਕ ਦੇਣਗੇ ਤਗੜਾ ਝਟਕਾ…….

20 January to Bank Den Gye Tagdaa Jhatkaa

ਨਵੇਂ ਸਾਲ ਵਿੱਚ ਜਿੱਥੇ ਐਕਸਿਸ ਅਤੇ ਐਸਬੀਆਈ ਬੈਂਕ ਨੇ ਗਾਹਕਾਂ ਨੂੰ ਸੁਗਾਤ ਦਿੱਤੀ ਉਥੇ ਹੀ ਹੁਣ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ 2018 ਵਿੱਚ ਪਹਿਲਾ ਝੱਟਕਾ ਲੱਗਣ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ । ਜੀ ਹਾਂ, ਇਹ ਖਬਰ ਸ਼ਾਇਦ ਤੁਹਾਡੇ ਹੋਸ਼ ਉੱਡਾ ਦੇਵੇ।ਹੁਣ ਤੱਕ ਜੋ ਸੇਵਾਵਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਮੁਫਤ ਮਿਲ ਰਹੀਆਂ ਸੀ ਹੁਣ ਤੁਹਾਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਬੈਕਿੰਗ ਸੇਵਾਵਾਂ ਲਈ ਪੈਸੇ ਚੁਕਾਉਣੇ ਹੋਣਗੇ ਹਾਲਾਂਕਿ , ਕੁੱਝ ਸਹੂਲਤਾਂ ਲਈ ਸ਼ੁਲਕ ਦੀ ਸਮੀਖਿਆ ਹੋਵੇਗੀ । ਇਨ੍ਹਾਂ ਸਹੂਲਤਾਂ ਵਿੱਚ ਪੈਸਾ ਕੱਢਣਾ , ਜਮ੍ਹਾ ਕਰਨ , ਮੋਬਾਇਲ ਨੰਬਰ ਬਦਲਵਾਉਣ , ਕੇਵਾਈਸੀ , ਪਤਾ ਬਦਲਾਉਣ , ਨੈੱਟ ਬੈਂਕਿੰਗ ਅਤੇ ਚੈੱਕ ਬੁੱਕ ਲਈ ਅਰਜ਼ੀ ਦੇਣ ਵਰਗੀਆਂ ਸਹੂਲਤਾਂ ਸ਼ਾਮਿਲ ਹਨ ।

Bank services expensive january 20

ਦੇਸ਼ਭਰ ਦੇ ਸਾਰੇ ਖਾਤਾਧਾਰਕ ਹੋਣਗੇ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ
ਬੈਂਕ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਸੂਤਰਾਂ ਦੇ ਮੁਤਾਬਕ , ਨਵੇਂ ਸ਼ੁਲਕਾਂ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਅੰਦਰੂਨੀ ਆਰਡਰ ਮਿਲ ਚੁੱਕੇ ਹਨ । ਸੂਤਰਾਂ ਦੇ ਮੁਤਾਬਕ , ਸਾਰੇ ਬੈਂਕ ਆਰ . ਬੀ . ਆਈ . ਦੇ ਨਿਰਦੇਸ਼ਾਂ ਦਾ ਪਾਲਣ ਕਰਦੇ ਹਨ । ਨਿਯਮਾਂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਸਬੰਧਤ ਬੈਂਕ ਦਾ ਬੋਰਡ ਸਾਰੇ ਸੇਵਾਵਾਂ ਉੱਤੇ ਲੱਗਣ ਵਾਲੇ ਸ਼ੁਲਕ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਲੈਂਦਾ ਹੈ । ਬੋਰਡ ਦੀ ਮਨਜ਼ੂਰੀ ਦੇ ਬਾਅਦ ਹੀ ਅੰਤਮ ਫੈਸਲਾ ਲਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ । ਬੈਂਕਾਂ ਦੇ ਇਸ ਕਦਮ ਨਾਲ ਦੇਸ਼ਭਰ ਦੇ ਸਾਰੇ ਖਾਤਾਧਾਰਕ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਹੋਣਗੇ , ਹਾਲਾਂਕਿ , ਬੈਂਕਰਸ ਨੇ ਇਸ ਕਦਮ ਨੂੰ ਠੀਕ ਦੱਸਿਆ ਹੈ । ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਖਾਤਾਧਾਰਕ ਜੇਕਰ ਆਪਣੀ ਹੋਮ ਬ੍ਰਾਂਚ ਦੇ ਇਲਾਵਾ ਕਿਸੇ ਹੋਰ ਬ੍ਰਾਂਚ ਤੋਂ ਬੈਂਕਿੰਗ ਸੇਵਾਵਾਂ ਲੈਂਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਸ਼ੁਲਕ ਲੱਗਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ।

ਦੂਜੀ ਬ੍ਰਾਂਚ ਵਿੱਚ ਟਰਾਂਜੈਕਸ਼ਨ ‘ਤੇ ਚੁਕਾਉਣਾ ਹੋਵੇਗਾ ਸ਼ੁਲਕ
ਆਪਣੇ ਖਾਤੇ ਵਾਲੀ ਸ਼ਾਖਾ ਦੇ ਇਲਾਵਾ , ਬੈਂਕ ਦੀ ਦੂਜੀ ਸ਼ਾਖਾ ਤੋਂ ਸੇਵਾ ਲੈਣ ਲਈ ਅਲੱਗ ਤੋਂ ਸ਼ੁਲਕ ਚੁਕਾਉਣਾ ਹੋਵੇਗਾ । ਸ਼ੁਲਕ ਦੇ ਇਲਾਵਾ ਜੀਐਸਟੀ ਵੀ ਲੱਗੇਗਾ।ਇਸਦੇ ਲਈ ਬੈਂਕ ਤੁਹਾਨੂੰ ਅਲਗ ਤੋਂ ਚਾਰਜ ਨਹੀਂ ਕਰੇਗਾ ਸਗੋਂ ਜੋ ਵੀ ਸ਼ੁਲਕ ਹੋਵੇਗਾ ਉਹ ਤੁਹਾਡੇ ਖਾਤੇ ਤੋਂ ਕੱਟ ਲਿਆ ਜਾਵੇਗਾ । ਬੈਂਕ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਇੱਕ ਅਧਿਕਾਰੀ ਦੇ ਮੁਤਾਬਕ ਇਸ ਕਦਮ ਨਾਲ ਆਨਲਾਇਨ ਬੈਂਕਿੰਗ ਨੂੰ ਵਧਾਵਾ ਮਿਲੇਗਾ । ਇਸਤੋਂ ਚੈੱਕ ਅਤੇ ਡਿਮਾਂਡ ਡਰਾਫਟ ਵੀ ਅਪ੍ਰਾਸੰਗਿਕ ਹੋ ਜਾਣਗੇ । ਏਟੀਐਮ ਅਤੇ ਕਿਆਸਕ ਮਸ਼ੀਨਾਂ ਤੋਂ ਪਾਸਬੁਕ ਅਪਡੇਟ ਅਤੇ ਪੈਸਿਆਂ ਦਾ ਲੈਣ-ਦੇਣ ਵੀ ਨਿਸ਼ੁਲਕ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕੇਗਾ ।

ਇਹ ਹਨ ਨਿਯਮ
ਸੈਲਫ ਚੈੱਕ ਲਈ 50 , 000 ਦੀ ਰਕਮ ਕਢਵਾਉਣ ਉੱਤੇ ਤੁਹਾਨੂੰ 10 ਰੁਪਏ ਚਾਰਜ ਦੇਣਾ ਪਵੇਗਾ ।
ਕੋਈ ਤੀਜਾ ਵਿਅਕਤੀ ਤੁਹਾਡੇ ਬੈਂਕ ਅਕਾਉਂਟ ਤੋਂ 10 ਹਜਾਰ ਰੁਪਏ ਹੀ ਕੱਢ ਸਕੇਗਾ ।
ਸੇਵਿੰਗ ਅਕਾਉਂਟ ਵਿੱਚ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ 2 ਲੱਖ ਤੱਕ ਕੈਸ਼ ਜਮ੍ਹਾ ਕਰਵਾ ਸਕਣਗੇ ।

ਰੋਜ਼ਾਨਾ 50 ਹਜਾਰ ਜਮ੍ਹਾ ਕਰਵਾਉਣਾ ਫਰੀ ਹੋਵੇਗਾ ਪਰ ਇਸਦੇ ਬਾਅਦ ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਅਕਾਉਂਟ ਵਿੱਚ ਪੈਸੇ ਜਮ੍ਹਾ ਕਰਵਾਉਂਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਪ੍ਰਤੀ ਹਜਾਰ 2 . 50 ਰੁਪਏ ਚਾਰਜ ਦੇਣਾ ਹੋਵੇਗਾ ।
ਇੰਟਰਨੈੱਟ ਮੋਬਾਈ ਬੈਕਿੰਗ ਲਈ ਲੱਗੇਗਾ 25 ਰੁਪਏ ਦਾ ਚਾਰਜ ।
ਪਿਨ ਅਤੇ ਪਾਸਵਰਡ ਲੈਣ ਜਾਂ ਬਦਲਣ ਲਈ ਤੁਹਾਨੂੰ 10 ਰੁਪਏ ਚੁਕਾਉਣੇ ਹੋਣਗੇ ।

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here