Ghar Vich Milya Purana Baksha ... Pati Patni Ne Jadho Usdye Andar Drkihiya Ta Udd Gye Hosh..........

ਘਰ ਵਿਚ ਮਿਲਿਆ ਕਈ ਸਾਲਾਂ ਪੁਰਾਣਾ ਬਾਕਸ.. ਪਤੀ ਪਤਨੀ ਨੇ ਖੋਲ ਕੇ ਦੇਖਿਆ ਤਾਂ ਉੱਡ ਗਏ ਹੋਸ਼ ਕਿਉਕੇ ਉਸ ਵਿਚ ਸੀ..

ਘਰ ਵਿਚ ਮਿਲਿਆ ਕਈ ਸਾਲਾਂ ਪੁਰਾਣਾ ਬਾਕਸ.. ਪਤੀ ਪਤਨੀ ਨੇ ਖੋਲ ਕੇ ਦੇਖਿਆ ਤਾਂ ਉੱਡ ਗਏ ਹੋਸ਼ ਕਿਉਕੇ ਉਸ ਵਿਚ ਸੀ..

Ghar Vich Milya Purana Baksha ... Pati Patni Ne Jadho Usdye Andar Drkihiya Ta Udd Gye Hosh..........

ਸਾਡੇ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਕਈ ਇੱਤੇਫਾਕ ਹੁੰਦੇ ਰਹਿੰਦੇ ਨੇ . ਬਿਨਾਂ ਸੋਚੇ ਹੀ ਅਕਸਰ ਉਹ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਜਿਸਦੀ ਕਲਪਨਾ ਤੱਕ ਨਹੀ ਕੀਤੀ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ । ਕਈ ਵਾਰ ਇਹ ਇੱਤੇਫਾਕ ਮਹਿੰਗੇ ਵੀ ਪੈ ਜਾਂਦੇ ਨੇ ਤੇ ਕਈ ਵਾਰ ਇਹ ਇੱਤੇਫਾਕ ਸਾਡੇ ਲਈ ਚੰਗੇ ਸਾਬਤ ਹੁੰਦੇ ਨੇ । ਇੰਜ ਹੀ ਇੱਕ ਇੱਤੇਫਾਕ ਨੇ ਇੱਕ ਦੰਪੱਤੀ ਦੀ ਜਿੰਦਗੀ ਹੀ ਬਦਲ ਦਿੱਤੀ । ਦਰਅਸਲ ਹੋਇਆ ਇਹ ਕਿ ਇਹਨਾ ਨੇ ਇੱਕ ਘਰ ਖਰੀਦਿਆ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਸਾਲਾਂ ਪੁਰਾਣਾ ਉਹ ਸਾਮਾਨ ਮਿਲਿਆ ਜਿਸ ਨੇ ਇਹਨਾ ਦੀ ਕਿਸਮਤ ਹੀ ਪਲਟ ਦਿੱਤੀ ।

ਆਪਣਾ ਆਸ਼ਿਆਨਾ ਬਣਾਉਣਾ ਤਾਂ ਹਰ ਕਿਸੇ ਦਾ ਸੁਫ਼ਨਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਲੋਕ ਕਿਸੇ ਤਰਾਂ ਮਿਹਨਤ ਕਰ ਇੱਕ ਘਰ ਖਰੀਦਣ ਦੀ ਜੁਗਤ ਵਿੱਚ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ । ਅਜਿਹੀ ਹੀ ਜੁਗਤ ਵਿੱਚ ਇਸ ਦੰਪੱਤੀ ਨੇ ਵੀ ਇੱਕ ਘਰ ਖਰੀਦਿਆ ਅਤੇ ਥੋਹੜੀ ਬਹੁਤ ਸਾਫ਼ ਸਫਾਈ ਕਰ ਉਸ ਘਰ ਵਿਚ ਰਹਿਣ ਚਲੇ ਗਏ । ਫਿਰ ਕੁੱਝ ਦਿਨਾਂ ਬਾਅਦ ਉਹਨਾਂ ਨੇ ਆਪਣੇ ਮਕਾਨ ਦਾ ਨੀਵਾਂ ਹਿੱਸਾ ਮਰੰਮਤ ਕਰਾਉਣ ਦੀ ਸੋਚੀ ਅਤੇ ਅਜਿਹੇ ਵਿੱਚ ਘਰ ਦੇ ਬੇਸਮੇਂਟ ਦੀ ਰਿਪੇਇਰਿੰਗ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ ਬੇਸਮੇਂਟ ਦੇ ਸੀਲਿੰਗ ਵਿੱਚ ਕੁੱਝ ਸਾਮਾਨ ਮਿਲਿਆ । ਇਹੀ ਸਾਮਾਨ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਪੁਰਾਣਾ ਲੰਚ ਬਾਕਸ ਵੀ ਮਿਲਿਆ ਜਿਨੂੰ ਵੇਖ ਪਹਿਲਾਂ ਤਾਂ ਉਹਨਾਂ ਨੇ ਇਸਨੂੰ ਸੁੱਟਣ ਦੀ ਸੋਚੀ ਪਰ ਜਦੋਂ ਓਹਨਾ ਨੂੰ ਬਾਕਸ ਵਿਚ ਕੁਜ ਹੋਣ ਦਾ ਇਹਸਾਸ ਹੋਇਆ ਤਾ ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ ਜਦੋਂ ਇਸਨੂੰ ਖੋਲ ਕਰ ਵੇਖਿਆ ਗਿਆ ਤਾਂ ਪਤੀ ਪਤਨੀ ਦੇ ਹੋਸ਼ ਹੀ ਉੱਡ ਗਏ ।

Ghar Vich Milya Purana Baksha ... Pati Patni Ne Jadho Usdye Andar Drkihiya Ta Udd Gye Hosh.......... 1

ਪੁਰਾਣੇ ਘਰ ਵਿੱਚ ਪੁਰਾਨਾ ਸਾਮਾਨ ਮਿਲਣਾ ਤਾਂ ਆਮ ਗੱਲ ਹੈ ਉੱਤੇ ਉਸ ਪੁਰਾਣੇ ਸਾਮਾਨ ਵਿੱਚ ਕੁੱਝ ਅਜਿਹਾ ਮਿਲਣਾ ਜਿਸਦੇ ਨਾਲ ਤੁਹਾਡੀ ਲਾਇਫ ਹੀ ਬਦਲ ਜਾਵੇ ਕਿਸੇ ਇੱਤੇਫਾਕ ਵਲੋਂ ਘੱਟ ਨਹੀ ਹੈ । ਅਸਲ ਵਿੱਚ ਜਦੋਂ ਉਸ ਲੰਚ ਬਾਕਸ ਨੂੰ ਖੋਲਿਆ ਤਾਂ ਉਸ ਵਿੱਚ ਉੱਤੇ 1951 ਦੇ ਕੁੱਝ ਪੁਰਾਣੇ ਅਖਬਾਰ ਮਿਲੇ . . ਅਜਿਹੇ ਵਿਚ ਓਹਨਾ ਨੂੰ ਵੀ ਲਗਾ ਕਿ ਅਖੀਰ ਕੋਈ ਏਨੇ ਪੁਰਾਣੇ ਅਖਬਾਰ ਨੂੰ ਕਿਉਂ ਸੰਭਾਲ ਕੇ ਰੱਖੇਗਾ ਹੈ ਅਤੇ ਫਿਰ ਜਿਵੇਂ ਹੀ ਅਖਬਾਰ ਦੇ ਟੂਕੜੋਂ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਹਟਾਇਆ ਦੋਨੋ ਹੈਰਾਨ ਰਹਿ ਗਏ ਕਿਉਂਕਿ ਉਸਦੇ ਹੇਠਾਂ ਦੋ ਛੋਟੇ ਪੈਕੇਟ ਪਏ ਸਨ ਅਤੇ ਉਹਨਾਂ ਪੈਕੇਟਸ ਵਿੱਚ ਅਮਰੀਕੀ ਡਾਲਰ ਸਨ । ਜੀ ਹਾਂ , ਉਸ ਪੁਰਾਣੇ ਲੰਚ ਬਾਕਸ ਵਿੱਚ 1951 ਦੇ ਅਖਬਾਰ ਦੇ ਹੇਠਾਂ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਅਮਰੀਕੀ ਡਾਲਰ ਸੰਭਾਲ ਕਰ ਰੱਖੇ ਗਏ ਸਨ ਜਿਹਨਾਂ ਦੀ ਕੀਮਤ ਤਕਰੀਬਨ 15 ਲੱਖ ਡਾਲਰ ਦੇ ਨੇੜੇ ਤੇੜੇ ਸੀ ।

ਅਜਿਹੇ ਵਿੱਚ ਪੁਰਾਣੇ ਲੰਚ ਬਾਕਸ ਨੇ ਇਸ ਕਪਲ ਦੀ ਕਿਸਮਤ ਹੀ ਬਦਲ ਦਿੱਤੀ ਅਤੇ ਫਿਰ ਤਾਂ ਉਹਨਾਂ ਦੀ ਖੁਸ਼ੀ ਦਾ ਠਿਕਾਣਾ ਹੀ ਨਾ ਰਿਹਾ । ਉਂਜ ਵੀ ਬਿਨਾਂ ਕਿਸੇ ਉਂਮੀਦ ਅਤੇ ਬਿਨਾਂ ਕਿਸੇ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਦੇ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਇੰਨੀ ਵੱਡੀ ਰਕਮ ਮਿਲ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਫਿਰ ਕਿਸੇ ਦੇ ਵੀ ਹੋਸ਼ ਉੱਡ ਸੱਕਦੇ ਹਨ ।

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here