ਤਾਜਾ ਵੱਡੀ ਖਬਰ – ਆਹ ਦੇਖੋ ਟਰੂਡੋ ਨੇ ਇੰਡੀਆ ਤੋਂ ਜਾਂਦਿਆ ਹੀ ਇੰਡੀਆ ਤੇ ਲਗਾਇਆ ਇਹ ਵੱਡਾ ਇਲਜਾਮ

ਤਾਜਾ ਵੱਡੀ ਖਬਰ – ਆਹ ਦੇਖੋ ਟਰੂਡੋ ਨੇ ਇੰਡੀਆ ਤੋਂ ਜਾਂਦਿਆ ਹੀ ਇੰਡੀਆ ਤੇ ਲਗਾਇਆ ਇਹ ਵੱਡਾ ਇਲਜਾਮ

Aah Dekho Traudoo Ne India To Jaundye Hi india te laiya Ehh Vadaa iljaam

ਕੈਨੇਡਾ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਜਸ‍ਟਿਨ ਟਰੂਡੋ ਦੇ ਭਾਰਤ ਦੌਰੇ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਇੱਕ ਖਾਲਿਸ‍ਤਾਨੀ ਨੂੰ ਸੱਦੇ ਦੇ ਮੁੱਦੇ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਕਈ ਸਵਾਲ ਚੁੱਕੇ ਗਏ। ਇਸ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਇੱਕ ਵੱਡੀ ਗੱਲ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈ ਹੈ। ਅਸਲ ‘ਚ ਸੀਟੀਵੀ ‍ਨਿਊਜ ਰਿਪੋਰਟ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਟਰੂਡੋ ਦੀ ਗੈਸ‍ਟ ਲਿਸ‍ਟ ‘ਚੋਂ ਭਾਰਤ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਦੂਰ ਰੱਖਿਆ ਗਿਆ ਸੀ। ਉੱਥੇ ਹੀ ਕੈਨੇਡਾ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਜਸ‍ਟਿਨ ਟਰੂਡੋ ਨੇ ਭਾਰਤ ਉੱਤੇ ਹੀ ਆਪਣੇ ਖਿਲਾਫ ਸਾਜਿਸ਼ ਕਰਨ ਦਾ ਇਲਜ਼ਾਮ ਲਗਾਇਆ ਹੈ। ਜਸ‍ਟਿਨ ਟਰੂਡੋ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਭਾਰਤ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਦੌਰੇ ਨੂੰ ਬਦਨਾਮ ਕਰਨ ਦੇ ਲਈ ਖਾਲਿਸ‍ਤਾਨੀ ਅੱਤਵਾਦੀ ਜਸਪਾਲ ਅਟਵਾਲ ਦੇ ਵੀਜੇ ਨੂੰ ਸ‍ਵੀਕਾਰ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਉਸਨੂੰ ਭਾਰਤ ਆਉਣ ਦੀ ਆਗਿਆ ਦਿੱਤੀ ਸੀ ਅਤੇ ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ ਉਸ ਦੇ ਨਾਮ ਨੂੰ ਮੇਰੇ ਦੌਰੇ ਦੇ ਨਾਲ ਜੋੜਿਆ ਗਿਆ।

ਕੈਨੇਡਾ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਜਸ‍ਟਿਨ ਟਰੂਡੋ ਦੇ ਦਫ਼ਤਰ ਵਲੋਂ ਸਕ‍ਿਊਰਿਟੀ ਸਰਵਿਸ ਨੂੰ ਵੀ ਗੈਸ‍ਟ ਲਿਸ‍ਟ ਨੂੰ ਟ੍ਰੈਕ ਕਰਨ ਦੀ ਆਗਿਆ ਨਹੀਂ ਦਿੱਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਕੈਨੇਡਾ ਦੇ ਸਾਰਵਜਨਕ ਰੱਖਿਆ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਵੀ ਇਸ ਦੌਰੇ ਦੇ ਸਬੰਧ ਵਿੱਚ ਸਕ‍ਿਊਰਿਟੀ ਸਰਵਿਸ ਦਾ ਸ‍ਵਾਗਤ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਸੀਟੀਵੀ ‍ਨਿਊਜ਼ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਰੱਖਿਆ ਮੰਤਰੀ ਰਾਲ‍ਫ ਗੁਡੇਲ ਨੇ ਕਿਹਾ, ਸਾਰੇ ਕੈਨੇਡਾ ਦੇ ਵਸਨੀਕ ਇਸ ਗੱਲ ਨੂੰ ਪੱਕਾ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ ਕਿ ਇਸ ਦੌਰੇ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਸਾਡੀ ਪੁਲਿਸ ਅਤੇ ਸੁਰੱਖਿਆ ਏਜੰਸੀਆਂ ਨੇ ਆਪਣਾ ਕੰਮ ਬਿਹਤਰ ਢੰਗ ਦੇ ਨਾਲ ਕੀਤਾ।ਖਾਲਿਸ‍ਤਾਨੀ ਜਸਪਾਲ ਅਟਵਾਲ ਨੂੰ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਕੈਨੇਡਾ ਹਾਈ ਕਮਿਸ਼‍ਨਰ ਦੁਆਰਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਟਰੂਡੋ ਦੇ ਨਾਲ ਡਿਨਰ ਲਈ ਸੱਦਾ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ।

ਖਾਲਿਸਤਾਨੀ ਜਸਪਾਲ ਅਟਵਾਲ ਦੇ ਨਾਲ ਕੈਨੇਡਾ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਜਸ‍ਟਿਨ ਟਰੂਡੋ ਦੀ ਪਤ‍ਨੀ ਦੀ ਤਸ‍ਵੀਰ ਦੇ ਕਾਰਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਖੂਬ ਆਲੋਚਨਾ ਹੋਈ ਸੀ। ਪਰ ਕੈਨੇਡਾ ਦੇ ਸਾਂਸਦ ਰਣਦੀਪ ਐੱਸ. ਸਰਾਏ ਨੇ ਨਵੀਂ ਦਿੱਲ‍ੀ ਵਿੱਚ ਕੈਨੇਡਾ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਜਸ‍ਟਿਨ ਟਰੂਡੋ ਨਾਲ ਡਿਨਰ ਦੇ ਲਈ ਅਟਵਾਲ ਨੂੰ ਸੱਦਾ ਦੇਣ ਦੀ ਜਿੰ‍ਮੇਵਾਰੀ ਲਈ। ਜਿਕਰਯੋਗ ਹੈ ਕਿ 1986 ਵਿੱਚ ਵੈਂਨਕੂਵਰ ਆਇਲੈਂਡ ਵਿੱਚ ਪੰਜਾਬ ਮੰਤਰੀ ਮਲਕੀਅਤ ਸਿੰਘ ਸਿੱਧੂ ਦੀ ਹੱਤ‍ਿਆ ਲਈ ਜਸਪਾਲ ਅਟਵਾਲ ਨੂੰ ਦੋਸ਼ੀ ਕਰਾਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ।

ਖਾਲਿਸਤਾਨੀ ਅੱਤਵਾਦੀ ਜਸਪਾਲ ਅਟਵਾਲ ਨੂੰ ਕੈਨੇਡਾ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਜਸਟਿਨ ਟਰੂਡੋ ਦੀ ਡਿਨਰ ਪਾਰਟੀ ‘ਚ ਸੱਦਾ ਦੇਣ ‘ਤੇ ਹੰਗਾਮਾ ਹੋ ਗਿਆ ਸੀ। ਇਸ ਵਿਚ ਸਰਕਾਰ ਇਨ੍ਹਾਂ ਤੱਥਾਂ ਦਾ ਪਤਾ ਲਗਾਉਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰ ਰਹੀ ਕਿ ਦੋਸ਼ੀ ਕਰਾਰ ਦਿੱਤੇ ਗਏ ਖਾਲਿਸਤਾਨੀ ਅੱਤਵਾਦੀ ਜਸਪਾਲ ਅਟਵਾਲ ਨੂੰ ਦੋਵਾਂ ਦੇਸ਼ਾਂ ਵਿਚਾਲੇ ਗੱਲਬਾਤ ਤੋਂ ਬਿਨਾਂ ਭਾਰਤ ਆਉਣ ਦਾ ਵੀਜ਼ਾ ਕਿਵੇਂ ਮਿਲਿਆ।

ਇਹ ਵਿਵਾਦ ਉਦੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਇਆ, ਜਦੋਂ ਕੈਨੇਡਾਈ ਹਾਈ ਕਮਿਸ਼ਨਰ ਨਾਦਿਰ ਪਟੇਲ ਨੇ ਕੈਨੇਡਾ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਜਸਟਿਨ ਟਰੂਡੋ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਪ੍ਰਤੀਨਿਧੀ ਮੰਡਲ ਦੇ ਸਨਮਾਨ ਵਿਚ ਆਯੋਜਿਤ ਰਾਤ ਦੇ ਖਾਣੇ ਲਈ ਅਟਵਾਲ ਨੂੰ ਸੱਦਾ ਦਿੱਤਾ। ਵਿਦੇਸ਼ ਮੰਤਰਾਲੇ ਦੇ ਬੁਲਾਰੇ ਰਵੀਸ਼ ਕੁਮਾਰ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਦੇ ਦੋ ਪਹਿਲੂ ਹਨ-ਇਕ ਉਸ ਦੀ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਵਿਚ ਮੌਜੂਦਗੀ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਹੈ, ਜਿਸ ‘ਤੇ ਕੈਨੇਡਾਈ ਪੱਖ ਨੂੰ ਗੌਰ ਕਰਨਾ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਗਲਤੀ ਸੀ ਅਤੇ ਇਸ ਕਾਰਨ ਅੱਜ ਦੇ ਰਾਤ ਦੇ ਖਾਣੇ ਲਈ ਸੱਦਾ ਵਾਪਸ ਲੈ ਲਿਆ ਗਿਆ ਹੈ।

ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਪੀ.ਐਮ.ਓ ਨੇ ਦਿੱਤੀ ਸਫਾਈ
ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਕਿ ਮਾਮਲਾ ਜਿਆਦਾ ਵਧੇ, ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਪੀ.ਐਮ.ਓ ਨੇ ਵੀ ਸਫਾਈ ਦੇ ਦਿੱਤਾ ਸੀ। ਪੀ.ਐਮ.ਓ ਨੇ ਕਿਹਾ ਸੀ ਕਿ ਅਟਵਾਲ ਆਫਿਸ਼ਿਅਲ ਡੈਲੀਗੇਸ਼ਨ ਦਾ ਹਿੱਸਾ ਨਹੀਂ ਸੀ ਅਤੇ ਨਾ ਹੀ ਉਸਨੂੰ ਪੀ.ਐੱਮ ਆਫਿਸ ਵੱਲੋਂ ਬੁਲਾਇਆ ਗਿਆ ਸੀ। ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਪੀ.ਐਮ.ਓ ਵੱਲੋਂ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਵੱਲੋਂ ਅਟਵਾਲ ਨੂੰ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਦਾ ਸੱਦਾ ਨਹੀਂ ਨਹੀਂ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ। ਇਸ ਪੂਰੇ ਮਾਮਲੇ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ ਕਿ ਆਖਿਰ ਇਹ ਸਭ ਹੋਇਆ ਕਿਵੇਂ।

LEAVE A REPLY