Mosham Bare Jari Hooyi Sarkari Chetavani............?

ਹੁਣੇ ਹੁਣੇ ਆਈ ਤਾਜਾ ਵੱਡੀ ਖਬਰ – ਗ੍ਰਹਿ ਮੰਤਰਾਲਾ ਵੱਲੋਂ ਆਈ ਵੱਡੀ ਚੇਤਾਵਨੀ

ਹੁਣੇ ਹੁਣੇ ਆਈ ਤਾਜਾ ਵੱਡੀ ਖਬਰ –

ਵੀਡੀਓ ਥਲੇ ਜਾ ਕੇ ਅਖੀਰ ਚ ਦੇਖੋ ਜੀ

ਵੀਡੀਓ ਥਲੇ ਜਾ ਕੇ ਅਖੀਰ ਚ ਦੇਖੋ ਜੀ

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ, 6 ਮਈ – ਕੇਂਦਰੀ ਗ੍ਰਹਿ ਮੰਤਰਾਲਾ ਵੱਲੋਂ ਅੱਜ ਚੇਤਾਵਨੀ ਜਾਰੀ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ ਕਿ ਭਲਕੇ ਦੇਸ਼ ਦੇ 13 ਸੂਬਿਆਂ ਤੇ ਕੇਂਦਰੀ ਸ਼ਾਸਿਤ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ਾਂ ਵਿਚ ਝਖੜ ਸਮੇਤ ਗੜੇ ਅਤੇ ਭਾਰੀ ਮੀਂਹ ਪਵੇਗਾ।

 

ਪੱਛਮ ਵੱਲ ਉਫਾਨ ਦੀ ਵਜ੍ਹਾ ਨਾਲ ਦਿੱਲੀ ਐਨਸੀਆਰ ਅਤੇ ਉਸਦੇ ਨੇੜੇ ਲੱਗਦੇ ਰਾਜਾਂ ਵਿੱਚ ਅਗਲੇ ਦੋ ਦਿਨਾਂ ਵਿੱਚ ਹਨ੍ਹੇਰੀ – ਤੂਫਾਨ ਦੇ ਨਾਲ ਮੀਂਹ ਪੈਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਜਤਾਈ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ । ਇਸਦੇ ਚਲਦੇ ਦਿੱਲੀ ਦਾ ਤਾਪਮਾਨ 36 ਡਿਗਰੀ ਤੱਕ ਰਿੜ੍ਹ ਸਕਦਾ ਹੈ । ਮੌਸਮ ਵਿਭਾਗ ਦਾ ਦਾਅਵਾ ਹੈ ਕਿ ਹਨ੍ਹੇਰੀ ਦੀ ਤੀਵਰਤਾ 7 – 8 ਮਈ ਦੇ ਵਿੱਚ ਵਧਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ ।

ਵਿਭਾਗ ਦਾ ਇਹ ਵੀ ਦਾਅਵਾ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਤੁਫਾਨ ਕੇਵਲ ਦਿੱਲੀ ਤੱਕ ਸੀਮਿਤ ਨਹੀਂ ਰਹੇਗਾ । ਨੇੜੇ-ਤੇੜੇ ਦੇ ਰਾਜ‍ ਜਿਵੇਂ ਕਿ ( ਪੰਜਾਬ , ਹਰਿਆਣਾ , ਰਾਜਸ‍ਥਾਨ , ਹਿਮਾਚਲ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਅਤੇ ਉੱਤ‍ਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ) ਵਿੱਚ ਵੀ ਇਸਦਾ ਅਸਰ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ ।ਮੌਸਮ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਅਗਲੇ 48 ਤੋਂ 72 ਘੰਟੇ ਵਿੱਚ ਹਲਕੀ ਬਾਰਿਸ਼ ਅਤੇ ਹਨ੍ਹੇਰੀ – ਤੂਫਾਨ ਆ ਸਕਦਾ ਹੈ ।

ਉਥੇ ਹੀ ਹਿਮਾਚਲ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਅੱਜ ਮੀਂਹ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਜਤਾਈ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ । ਸ਼ਿਮਲਾ , ਸੋਲਨ , ਹਮੀਰਪੁਰ , ਮੰਡੀ , ਕਾਂਗੜਾ ਅਤੇ ਊਨਾ ਜਿਲ੍ਹਿਆਂ ਲਈ 7 ਅਤੇ 8 ਮਈ ਨੂੰ ਹਨ੍ਹੇਰੀ – ਤੂਫਾਨ ਅਤੇ ਤੇਜ ਹਵਾਵਾਂ ਦਾ ਅਲਰਟ ਜਾਰੀ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ।

ਭਾਰਤੀ ਮੌਸਮ ਵਿਭਾਗ ਦੀ ਇੱਕ ਸਲਾਹ ਦਾ ਚਰਚਾ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਗ੍ਰਹਿ ਮੰਤਰਾਲੇ ਦੇ ਇੱਕ ਪ੍ਰਵਕਤਾ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਦਿੱਲੀ ਅਤੇ ਫਰੀਦਾਬਾਦ , ਬੱਲਭਗੜ੍ਹ , ਖੁਰਜਾ , ਗਰੇਟਰ ਨੋਇਡਾ ਅਤੇ ਬੁਲੰਦਸ਼ਹਿਰ ਸਹਿਤ ਐਨਸੀਆਰ ਦੇ ਕੁੱਝ ਥਾਵਾਂ ਉੱਤੇ ਅੱਜ ਹਨ੍ਹੇਰੀ – ਤੁਫਾਨ ਦੇ ਨਾਲ ਮੀਂਹ ਪੈ ਸਕਦਾ ਹੈ । ਪਿਛਲੇ ਹਫ਼ਤੇ ਧੂੜ ਭਰੀ ਹਨ੍ਹੇਰੀ ਆਉਣ ਦੇ ਕਾਰਨ ਪੰਜ ਰਾਜਾਂ ਵਿੱਚ 124 ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ ਸੀ ਅਤੇ 300 ਤੋਂ ਜਿਆਦਾ ਲੋਕ ਜਖ਼ਮੀ ਹੋ ਗਏ ਸਨ ।

 

ਜਾਣਕਾਰੀ ਲਈ ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਰਾਜਧਾਨੀ ਦੇ ਵੱਖਰੇ ਖੇਤਰਾਂ ਨੇ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਤਾਪਮਾਨ 40 ਡਿਗਰੀ ਸੈਲਸੀਅਸ ਪਾਰ ਕਰ ਗਿਆ । ਸਫਦਰਜੰਗ ਵਿੱਚ ਤਾਪਮਾਨ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ 39 . 1 ਡਿਗਰੀ ਸੈਲਸੀਅਸ ਰਿਹਾ । ਉਥੇ ਹੀ ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਪਾਲਮ 40 . 6 , ਆਇਆ ਨਗਰ 40 . 8 , ਜਫਰਪੁਰ 40 . 6 ਉੱਤੇ ਪਹੁੰਚ ਗਏ । ਇਸਦੇ ਇਲਾਵਾ ਲੋਧੀ ਰੋਡ ਵਿੱਚ 39 , ਰਿਜ ਵਿੱਚ 39 . 5 , ਡੀਯੂ ਵਿੱਚ 39 . 6 , ਮੰਗੇਸ਼ਪੁਰ ਵਿੱਚ 39 . 8 , ਨਜਫਗੜ੍ਹ ਵਿੱਚ 39 . 6 ਅਤੇ ਨਰੇਲਾ ਵਿੱਚ 39 . 9 ਡਿਗਰੀ ਤੱਕ ਤਾਪਮਾਨ ਦਰਜ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ।

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here