Jail Chye Band Mundye Nu Maa Ne Diti Ehoji Chij Ki Police Dye Udd Gye Hosh..............!!!!!!!!!!!!!!!!

ਜੇਲ੍ਹ ਵਿੱਚ ਬੰਦ ਮੁੰਡੇ ਨੂੰ ਮਾਂ ਨੇ ਦਿੱਤੀ ਅਜਿਹੀ ਚੀਜ ਕਿ ਪੁਲਿਸ ਦੇ ਵੀ ਉੱਡ ਗਏ ਹੋਸ਼….

ਤਾਜਾ ਵੱਡੀ ਖਬਰ ……….

Jail Chye Band Mundye Nu Maa Ne Diti Ehoji Chij Ki Police Dye Udd Gye Hosh..............!!!!!!!!!!!!!!!!

ਦੋਸਤਾਂ ਸਾਡੇ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਮਾਂ ਨੂੰ ਭਗਵਾਨ ਦਾ ਦਰਜਾ ਦਿੱਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹਨ . ਹੁਣ ਮਾਂ ਹੁੰਦੀ ਹੀ ਇੰਨੀ ਚੰਗੀ ਹਨ ਕਿ ਉਹ ਅਸੀ ਸਭ ਦੀ ਫੇਵਰੇਟ ਬੰਨ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ .

ਮਾਂ ਅਤੇ ਬੇਟੇ ਦਾ ਰਿਸ਼ਤਾ ਸਭ ਤੋਂ ਜਿਆਦਾ ਮਜਬੂਤ ਹੁੰਦਾ ਹਨ . ਇੱਕ ਵਾਰ ਬੇਟੇ ਦੀ ਆਪਣੇ ਬਾਪ ਜਾਂ ਪਤਨੀ ਵਲੋਂ ਇੰਨੀ ਨਹੀਂ ਪਟੇਗੀ ਜਿੰਨੀ ਮਾਂ ਵਲੋਂ ਬਣਦੀਆਂ ਹਨ . ਉੱਧਰ ਮਾਂ ਵੀ ਆਪਣੀ ਔਲਾਦ ਦੇ ਮੋਹ ਵਿੱਚ ਪਾਗਲ ਰਹਿੰਦੀਆਂ ਹਨ . ਮਾਂ ਦਾ ਦਿਲ ਵਿਸ਼ਾਲ ਹੁੰਦਾ ਹੈ . ਉਹ ਆਪਣੇ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਕਿਸੇ ਵੀ ਮੁਸੀਬਤ ਵਿੱਚ ਨਹੀਂ ਵੇਖ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ . ਜੇਕਰ ਔਲਾਦ ਦੀ ਲਾਇਫ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਪਰੇਸ਼ਾਨੀ ਆਉਂਦੀ ਵੀ ਹੈ ਤਾਂ ਮਾਂ ਉਸ ਪਰੇਸ਼ਾਨੀ ਨੂੰ ਦੂਰ ਕਰ ਦੇਣ ਵਿੱਚ ਜੀ ਜਾਨ ਲਗਾ ਦਿੰਦੀਆਂ ਹਾਂ .

ਲੇਕਿਨ ਅਫ਼ਸੋਸ ਕਿ ਕਈ ਵਾਰ ਇਹ ਮਾਂ ਆਪਣੇ ਬੱਚੇ ਦੇ ਪਿਆਰ ਵਿੱਚ ਇੰਨੀ ਅੰਨ੍ਹੀ ਹੋ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ ਕਿ ਉਸਦੀ ਖੁਸ਼ੀ ਲਈ ਕੋਈ ਗਲਤ ਕੰਮ ਤੱਕ ਕਰਣ ਨੂੰ ਤਿਆਰ ਹੋ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ . ਆਪਣੇ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਦੁੱਖ ਵਿੱਚ ਵੇਖ ਉਹ ਠੀਕ ਅਤੇ ਗਲਤ ਵਿੱਚ ਅੰਤਰ ਕਰਣਾ ਭੁੱਲ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ . ਬੇਟੇ ਦੇ ਮੋਹ ਵਿੱਚ ਅੰਧਾ ਹੋਣ ਦਾ ਅਜਿਹਾ ਹੀ ਇੱਕ ਇੱਕ ਰੋਚਕ ਮਾਮਲਾ ਹਰਿਆਣੇ ਦੇ ਫਤੇਹਾਬਾਦ ਵਲੋਂ ਆਇਆ ਹਨ . ਇੱਥੇ ਇੱਕ ਮਾਂ ਨੇ ਜੇਲ੍ਹ ਵਿੱਚ ਬੰਦ ਆਪਣੇ ਬੇਟੇ ਨੂੰ ਚੁਪਕੇ ਵਲੋਂ ਇੱਕ ਅਜਿਹੇ ਚੀਜ ਦੇ ਦਿੱਤੀ ਜਿਨੂੰ ਵੇਖ ਆਪਣੇ ਆਪ ਪੁਲਿਸ ਵਾਲੇ ਵੀ ਹੈਰਾਨ ਰਹਿ ਗਏ . ਆਓ ਜੀ ਵਿਸਥਾਰ ਵਲੋਂ ਜਾਣ ਕੀ ਹੈ ਪੂਰਾ ਮਾਮਲਾ

ਕੋਰਟ ਦੇ ਬਾਹਰ ਬੇਟੇ ਦਾ ਇੰਤਜਾਰ ਕਰ ਰਹੀ ਸੀ ਮਾਂ

ਦਰਅਸਲ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇ ਮੁਤਾਬਕ ਪਿਰਥਲਾ ਨਿਵਾਸੀ ਜੀਵਨ ਨਾਮ ਦਾ ਇੱਕ ਵਿਅਕਤੀ ਪਿਛਲੇ ਕੁੱਝ ਸਮਾਂ ਵਲੋਂ ਹਿਸਾਰ ਜੇਲ੍ਹ ਵਿੱਚ ਬੰਦ ਹਨ . ਆਪਣੇ ਬੇਟੇ ਦੇ ਜੇਲ੍ਹ ਵਿੱਚ ਬੰਦ ਹੋਣ ਦੀ ਵਜ੍ਹਾ ਵਲੋਂ ਉਸਦੀ ਮਾਂ ਕਿਰਣਾ ਦੇਵੀ ਕਾਫ਼ੀ ਦੁਖੀ ਸੀ . ਉਸਤੋਂ ਜੇਲ੍ਹ ਵਿੱਚ ਬੰਦ ਆਪਣੇ ਬੇਟੇ ਦਾ ਦੁੱਖ ਵੇਖਿਆ ਨਹੀਂ ਜਾ ਰਿਹਾ ਸੀ . ਇਸ ਵਿੱਚ ਗੁਜ਼ਰੇ ਐਤਵਾਰ ਜੀਵਨ ਦੀ ਫਤੇਹਾਬਾਦ ਕੋਰਟ ਵਿੱਚ ਪੇਸ਼ੀ ਸੀ . ਇੱਥੇ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਜੀਵਨ ਨੂੰ ਕੋਰਟ ਵਿੱਚ ਪੇਸ਼ ਕੀਤਾ . ਇਸਦੇ ਬਾਅਦ ਜੀਵਨ ਜਿਵੇਂ ਹੀ ਕੋਰਟ ਰੂਮ ਵਲੋਂ ਬਾਹਰ ਨਿਕਲਿਆ ਤਾਂ ਉਸਦੀ ਮਾਂ ਬਾਹਰ ਬਰਾਂਡੇ ਵਿੱਚ ਖੜੀ ਉਸਦਾ ਇੰਤਜਾਰ ਕਰ ਰਹੀ ਸੀ .

ਪੁਲਿਸ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਬੇਟੇ ਨੂੰ ਦਿੱਤੀ ਕੱਪੜੇ ਵਿੱਚ ਚਿੰਮੜੀ ਇੱਕ ਚੀਜ

ਬੇਟੇ ਜੀਵਨ ਦੇ ਨਜਦੀਕ ਆਉਂਦੇ ਹੀ ਮਾਂ ਕਿਰਣਾ ਦੇਵੀ ਉਸਤੋਂ ਚਿੰਮੜ ਗਈ ਅਤੇ ਰੋਣ ਲੱਗੀ . ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਉਸਨੇ ਹੌਲੀ-ਹੌਲੀ ਵਲੋਂ ਆਪਣੇ ਬੇਟੇ ਨੂੰ ਕੱਪੜੇ ਵਿੱਚ ਚਿੰਮੜੀ ਦੇ ਚੀਜ ਦੇ ਦਿੱਤੀ . ਕਿਰਣਾ ਦੇਵੀ ਦੀ ਇਸ ਹਰਕੱਤ ਉੱਤੇ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਸ਼ਕ ਹੋਇਆ . ਅਜਿਹੇ ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਉਸ ਕੱਪੜੇ ਵਿੱਚ ਲਪਟੀ ਚੀਜ ਨੂੰ ਖੋਲਕੇ ਵੇਖਣਾ ਚਾਹਿਆ ਜਦੋਂ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਕੱਪੜੇ ਨੂੰ ਖੋਲਿਆ ਤਾਂ ਉਸਮੇ ਵਲੋਂ ਕੁੱਝ ਅਜਿਹਾ ਨਿਕਲਿਆ ਜਿਨੂੰ ਵੇਖ ਉਹ ਵੀ ਹੈਰਾਨ ਰਹਿ ਗਏ .

ਕੱਪੜਾ ਖੋਲ੍ਹਦੇ ਹੀ ਪੁਲਿਸ ਦੇ ਉੱਡੇ ਹੋਸ਼

ਦਰਅਸਲ ਕਿਰਣਾ ਦੇਵੀ ਨੇ ਆਪਣੇ ਬੇਟੇ ਜੀਵਨ ਨੂੰ ਕੱਪੜੇ ਵਿੱਚ ਬੰਨ੍ਹ ਕਰ ‘ਅਫੀਮ’ ਦਿੱਤੀ ਸੀ . ਇਸ ਘਟਨਾ ਦੇ ਬਾਅਦ ਮਾਂ ਨੂੰ ਗਿਰਫਤਾਰ ਕਰ ਲਿਆ ਗਿਆ ਅਤੇ ਇਸਦੀ ਸੂਚਨਾ ਵੀ ਸਿਟੀ ਥਾਣੇ ਵਿੱਚ ਦੇ ਦਿੱਤੀ ਗਈ . ਪੁਲਿਸ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਚੋਰੀ ਛਿਪੇ ਜੀਵਨ ਨੂੰ ਦਿੱਤੇ ਗਏ ਇਸ ਅਫੀਮ ਦਾ ਕੁਲ ਭਾਰ 13 ਗਰਾਮ ਹਨ . ਫਿਲਹਾਲ ਪੁਲਿਸ ਕਿਰਣਾ ਦੇਵੀ ਵਲੋਂ ਪੁੱਛਗਿਛ ਕਰ ਰਹੀ ਹਨ . ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਸ਼ਕ ਹਨ ਕਿ ਇਹ ਅਫੀਮ ਜੀਵਨ ਦੇ ਜੇਲ੍ਹ ਦੇ ਵਕ਼ਤ ਨੂੰ ਆਸਾਨ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਦਿੱਤੀ ਗਈਆਂ ਹਨ . ਹਾਲਾਂਕਿ ਹੁਣੇ ਇਸ ਗੱਲ ਦਾ ਪਤਾ ਨਹੀਂ ਚੱਲ ਸਕਿਆ ਹਨ ਕਿ ਇਹ ਅਫੀਮ ਮਾਂ ਕਿਰਣਾ ਦੇਵੀ ਆਪਣੇ ਆਪ ਆਪਣੀ ਮਰਜੀ ਵਲੋਂ ਅੱਗ ਸੀ ਜਾਂ ਬੇਟੇ ਜੀਵਨ ਦੇ ਕਹਿਣ ਉੱਤੇ ਅੱਗ .

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here